กลิ่นเหม็นจากโรงงาน

Moderator: admin

กลิ่นเหม็นจากโรงงาน

โพสต์โดย lizen » 13 ก.พ. 2013 10:06

ผมอาศัยอยู่โครงการทรัพย์รุ่งเรือง กม.30 ได้กลิ่นเหม็นทุกวันจากโรงฟอกหนังและน้ำคลองชลประทานก็เน่าเสีย อยากให้ท่านแก้ไขอย่างจริงจังชาวบาฃปูจะได้มีอากาศที่ดีไว้หายใจ กรุณาหาทางแก้ปัญหานี้อย่างถาวรด้วยครับ
lizen

Re: กลิ่นเหม็นจากโรงงาน

โพสต์โดย admin » 22 ก.พ. 2013 13:56

เรียน ท่านผู้ร้องเรียน

ต้องขอขอบคุณที่ท่านกรุณาแจ้งปัญหากลิ่นเหม็นและน้ำเสียในคลองชลประทานเข้ามา ต้องขออนุญาตเรียนว่าผมเองไม่ได้นิ่งนอนใจในการแก้ปัญหาดังกล่าว แต่บทบาทอำนาจหน้าที่ของเทศบาลนั้นกฎหมายไม่ได้ให้อำนาจรองรับไว้อย่างเต็มที่ โดยโรงงานฟอกหนังนั้นอยู่ในการควบคุมของอุตสาหกรรมจังหวัด เรื่องน้ำนั้นเป็นอำนาจของชลประทาน แต่อย่างไรก็ตามผมเองก็ได้มีการแก้ไขปัญหาต่าง ๆ ในเบื้่องต้นมาโดยตลอด และพยายามอย่างยิ่งในการบูรณาการประสานความร่วมมือกับหน่วยงานที่รับผิดชอบโดยตรงในการแก้ปัญหาและพัฒนาอย่างต่อเนื่อง

ขอบคุณครับ
นายธีรพล ชุนเจริญ
นายกเทศมนตรีตำบลบางปู
admin

Re: กลิ่นเหม็นจากโรงงาน

โพสต์โดย lizen » 15 มี.ค. 2013 14:57

ขอบคุณมากครับ ขอความกรุณาลงช่องทางตืดต่อทั้งสองหน่วยงานนี้ด้วยครับ จะได้ร้องทุกข์ต่อไป
lizen

ย้อนกลับไปยัง เรื่องร้องเรียน/ร้องทุกข์ ปัญหาต่างๆ