รถบรรทุก

Moderator: admin

รถบรรทุก

โพสต์โดย ผกาแก้ว » 01 ต.ค. 2012 13:00

เรียน ท่านผู้มีอำนาจรับผิดชอบ ของเทศบาลบางปู ค่ะ

อยากแจ้งให้ท่านผู้มีหน้าที่รับผิดชอบเกี่ยวกับรถปรรทุกต่างๆที่มีขนาด 8 ล้อขึ้นไปในการใช้ทาง
ภายในซอย ซึ่งมีการใช้ทางผ่านจาก ยัวซ่าเพื่อจะทะลุไปทางแพรกษา ซึ่งบมีรถบรรทุกพ่วงน้ำหนักเกิน
บางครั้งมีทั้งรถเครน รถโม่ปูน รถบรรทุกวัสดุอุปกรณ์การก่อสร้างต่างๆ วิ่งผ่านซอย ด้วยความเร็ว
ทำให้ถนนเส้นนั้นมีการแตกลอน และยังมีเศษหิน อีกทั้งเศษทรายร่วงหล่นในบริเวณของหน้าหมู่บ้านในทางของวิทยุการบินอีกด้วย
ทำให้ผู้ขับขี่มอเตอร์ไซต์ต้องระวังเศษกรวดที่ร่วงหล่นและยังมีฝุ่นที่ฟุ่งกระจาย
ขอให้ท่านผู้ที่มีอำนาจเข้าตรวจสอบ เนื่องจากปัญหาเรื่องรถพ่วงรถบรรทุกน้ำหนักเกินได้มีมากว่าจะร่วมปีแล้ว

ด้วยความเคารพ
ขอให้ท่านเข้าตรวจสอบและช่วยเหลือชาวบ้านด้วยค่ะ
อยากให้ท่านได้แก้ไขปัญหาด้วยความจริงใจค่ะ
ขอขอบคุณค่ะ
ผกาแก้ว

Re: รถบรรทุก

โพสต์โดย admin » 08 ต.ค. 2012 11:00

เรียน คุณผกาแก้ว

ต้องเรียนว่าถนนบริเวณดังกล่าวนั้นอยู่ในเขตความรับผิดชอบของเทศบาลตำบลบางปู เพียงแต่ว่าบทบาทอำนาจหน้าที่ขององค์กรปกครองส่วนท้องถิ่นนั้น มีกฎหมายให้อำนาจใช้เฉพาะกรณีการรักษาความสะอาดและความเป็นระเบียบเรียบร้อย ตามพระราชบัญญัติ ซึ่งผมเองจะกำชับให้เจ้าหน้าที่ บังคับใช้กฎหมายอย่างเคร่งครัดกับเจ้าของรถบรรทุกที่ก่อให้เกิดการตกหล่น รั่วไหล ของเศษหิน ทราบ ต่อไปครับ

ขอบคุณครับ
นายธีรพล ชุนเจริญ
นายกเทศมนตรีตำบลบางปู
admin

ย้อนกลับไปยัง เรื่องร้องเรียน/ร้องทุกข์ ปัญหาต่างๆ