โดนคนเทศบาลข่มขู่ เรื่องสุนัขจรจัด ในหมู่บ้านพฤกษา 28/2

Moderator: admin

โดนคนเทศบาลข่มขู่ เรื่องสุนัขจรจัด ในหมู่บ้านพฤกษา 28/2

โพสต์โดย หมู่บ้านพฤกษา 28/2 » 27 พ.ย. 2011 21:56

สวัสดีค่ะ
วันนี้มีผู้หญิงที่หมู่บ้านพฤกษา 28/2 ซอย 1 โดนสุนัขจรจัดที่อยู่ในซอยนั้นกัดที่ขาค่ะ แล้วสุนัขตัวนั้นก็วิ่งเข้ามาหลบในบ้านของดิฉัน ซึ่งดิฉันก็ไม่ทราบว่ามันไปกัดได้ยังไง แตก็เคยได้ยินหลาบครั้งแล้วว่ามีเด็กโดนกัดหลายคนแล้ว พี่ผู้หญิงคนนั้นได้ไปหาหมอ แล้วพาผู้ชายคนนึงมา ผู้ชายคนนี้มาถามดิฉันว่าเป็นหมาของดิฉันเหรอป่าว ซี่งดิฉันได้อธิบายไปว่าไม่ใช่แต่มีบ้างที่ให้ข้าวหมาที่อยู่ในระแวงนั้น ผู้ชายคนนั้นต้องการให้ดิฉันรับผิดชอบ ดิฉัก็เลยบอกไปว่าจะแจ้งให้ทางเทศบาลมาจับหมาตัวนนี้ไป
ผู้ชายคนนี้ขู่กับดิฉันว่าถ้าพรุ้งนี้ยังเห็นสุนัขตัวนี้ เค้าจะพาคนมาที่บ้านดิฉัน เค้าบอกวาเค้าทำงานที่เทศบาลบางปู มีลูกน้องอยูหลายคน ดิฉันก็เลยอ้างว่า ก็รู้จักคนในเทศบาลเหมือนกันและต้องการขอเบอร์โทรศัพท์ไว้ แต่เค้าก็เปลี่ยนใจไม่ให้ ดิฉันได้ถ่ายรูปทะเบียบรถเค้าไว้ ( สช 1605 กรุงเทพมหานคร )
ดิฉันจึงขอความชวยเหลือทางเทศบาลช่วยดูแลหมาจรจัดที่อยู่ในระแวงนี้ด้วยค่ะ คือดิฉันเป็นคนรักสัตว์ แต่ที่บ้านเลี้ยงแมวไว้หลายตัว จึงไม่สามารถจะเลี้ยงหมาตัวนี้ได้
แต่ก็ให้ข้าวมันกินบ้าง เพราะว่าเวลามันหิวมากๆมันจะคุ้ยขยะ และทำให้ถนนสกปรกค่ะ อีกอย่างที่ดิฉันสงสัยว่าผู้ชายที่มาหาดิฉันได้อ้างว่าทำงานอยู่ที่เทศบาบางปู ทำไมไม่ให้ทางเทศบาลมาจัดการ มาให้ดิฉันรับผิดชอบ จึงอยากขอความช่วยเหลือจากทางเทศบาลโดนตรงค่ะ
หมู่บ้านพฤกษา 28/2

Re: โดนคนเทศบาลข่มขู่ เรื่องสุนัขจรจัด ในหมู่บ้านพฤกษา 28/2

โพสต์โดย admin » 29 พ.ย. 2011 11:17

สวัสดีครับ
เรื่องสุนัขจรจัดเป็นเรื่องที่เป็นปัญหาอย่างมากในชุมชนเมืองทุกๆที่ครับ ต้องขอเรียนว่า หมู่บ้านพฤกษา 28/2 นั้น
ไม่ได้อยู่ในเขตพื้นที่ของเทศบาลตำบลบางปูครับ แต่อยู่ในพื้นที่ของเทศบาลตำบลแพรกษา จึงขอเรียนให้ท่านทราบ
เพื่อติดต่อประสานงานครับ หรือติอต่อได้ตามที่อยู่ด้านล่างนี้

ขอบคุณครับ
นายธีรพล ชุนเจริญ
นายกเทศมนตรีตำบลบางปู

เทศบาลตำบลแพรกษา
เว็บไซต์ : http://www.praksa.go.th/praksa.aspx
ที่อยู่ 5-5/1,5-5/7 ซ.แพรกษา ถ.พุทธรักษา อ.เมืองสมุทรปราการ จ.สมุทรปราการ 10280
โทรศัพท์ 02-382-6930-1 ต่อ 45 โทรสาร 02-701-0853
admin

Re: โดนคนเทศบาลข่มขู่ เรื่องสุนัขจรจัด ในหมู่บ้านพฤกษา 28/2

โพสต์โดย หมู่บ้านพฤกษา 28/2 » 29 พ.ย. 2011 21:14

ขอบคุณมากค่ะ
จะติดต่อไปที่แพรกษาค่ะ
หมู่บ้านพฤกษา 28/2

ย้อนกลับไปยัง เรื่องร้องเรียน/ร้องทุกข์ ปัญหาต่างๆ