แก้ไขนะครับท่าน

Moderator: admin

แก้ไขนะครับท่าน

โพสต์โดย Lovebangpoo128 » 21 ส.ค. 2015 15:52

เรียนคุณธีรพล ชุนเจริญ นายกเทศมนตรีเทศบาลตำบลบางปู ที่เคารพ

กระผมประชาชนชาวบางปู ซ.เทศบาลตำบลบางปู128 มีเรื่องใคร่ขอให้ท่านนายกเทศมนตรีช่วยเร่งรัดดำเนินการซ่อมแซมปรับพื้นดินตรงคอสะพานในซอย ที่มีการทรุดตัวมานานมากพอแล้วควรจะต้องได้รับการแก้ไขสักทีผมขอร้องเถอะครับ มันเป็นปัญหามานานมากพอแล้ว ทางผู้ใหญ่บ้านเคยนำยางมะตอยมาเทแต่มันก็เป็นการแก้ไขบรรเทาแค่เพียงชัวคราว แลัวมันก็ทรุดตัวอีก กระผมรู้ว่าทางเทศบาลมีขีดความสามารถแก้ปัญหาได้ดีกว่านี้ ท่านช่วยสั่งการเถอะครับ เอาหินคลุกมาลงก่อนเถอะครับ แล้วค่อยเอายางมะตอยมาเททับ ผมว่า ทางเทศบาลตำบลบางปูทำได้นะครับ แล้วผมเชื่อว่าต้องทำได้กว่าชาวบ้านทำเองแน่นอน สงสารชาวบ้านนะครับ สงสารรถด้วยนะครับ ขึ้นก็ขูดลงก็ขูด ไหนๆๆก็ทำสะพานให้ได้ใช้แล้วซึ้งเราก็ดีใจที่มีสะพานคอนกรีตที่รถยนต์สามารถใช้งานได้ เราก็ขอขอบพระคุณด้วยความจริงใจ แต่ตรงคอสะพานนี้ละมันทรุด ทรุดมานานมากพอแล้วทำเถอะครับแก้ไขเถอะครับอย่างรออีกเลยสงสารชาวเถอะครับ เหมือนที่นายกเคยบอก ผมรักสำนึกในบ้านเกิด เราทุกคนก็อยากเห็นบ้านเกิดเราพัฒนาไปในทางดีขึ้น บางปูก็คือบ้านหลังใหญ่ของท่านนายกและผม สุดท้ายนี้กระผมใคร่คาดหวังว่าจะได้รับการแก้ไขพัฒนาโดนเร่งด่วนจากทางเทศบาลตำบลบางปูนะครับ :)
Lovebangpoo128

Re: แก้ไขนะครับท่าน

โพสต์โดย admin » 27 ส.ค. 2015 10:01

ขอบขอบคุณที่ท่านกรุณาแจ้งปัญหาความเดือดร้อนในพื้นที่เข้ามา หลังจากได้ทราบปัญหากระผมได้มอบหมายให้เจ้าหน้าที่ตรวจสอบรายละเอียดและเร่งแก้ไขโดยเร็ว ซึ่งขณะนี้เจ้าหน้าที่รายงานว่าได้ดำเนินการแก้ไขปัญหาดังกล่าวเรียบร้อยแล้ว

ขอบคุณครับ
นายธีรพล ชุนเจริญ
นายกเทศมนตรีตำบลบางปู
admin

โพสต์โดย Lovebangpoo128 » 27 ส.ค. 2015 12:38

ขอบพระคุณมากครับท่านนายกเทศมนตรี สุดยอดมากเลยครับ แก้ไขปัญหาได้ไวมากครับ แบบนี้เอาใจชาวบ้านและผมไปเลยครับ โอกาสต่อไปถ้าทางเทศบาลมีเรื่องขอความร่วมมือ เราพร้อมให้ความร่วมมือเต็มที่ครับ

ขอขอบคุณ คุณธีรพล ชุนเจริญ นายกเทศมนตรีเทศบาลตำบลบางปู เป็นอย่างยิ่งครับ

โพสต์โดย Lovebangpoo128 » 02 ก.ย. 2015 12:08

เรียนคุณธีรพล ชุนเจริญ นายกเทศมนตรีเทศบาลตำบลบางปู ที่เคารพ

ตามที่ได้ขอความกรุณาให้ เร่งรัดดำเนินการซ่อมแซมปรับพื้นดินตรงคอสะพานในซอย เทศบาลบางปู128 ให้นั้น ตอนนี้มีการปรับปรุงให้เรื่องของการเอาหินคลุกมาเทให้แล้วครับ แต่ในส่วนของสิ่งที่จะมาเทปิดทับด้านบนหินคลุกนั้นยังมิได้ดำเนินการ และช่วงนี้เป็นฤดูฝน ทำให้หินคลุกบางส่วนโดนน้ำฝนฉะหน้าหินไหลลงไปด้านล่างเกิดเป็นหลุมบางแล้ว เวลาใช่รถจักรยาน-จักรยานยนต์ ก็ลื่นหินอาจทำให้เกิดอันตรายได้จึงเรียนมาให้ท่านทราบอีกครั้ง ไหนๆก็ทำแล้วนะครับ ทำให้เรียบร้อยอีกสักนิดเถอะนะครับ ขอขอบพระคุณนะครับท่านนายกเทศมนตรีตำบลบางปู

โพสต์โดย Lovebangpoo128 » 15 ก.ย. 2015 17:14

ล่ะแล้วก็เงี่ยบ ไม่มีการตอบกลับว่าจะดำเนินการอย่างไรต่อ สรุปว่าทางเทศบาลตำบลบางปูมีขีดความสามรถทำได้แค่นี้จะได้รู้ไว้ นั้นผมคงต้องร้องเรียนไปที่หน่วยงานที่มีอำนาจสูงมากกว่าหน่วยงานนี้ ขอบคุณครับ

โพสต์โดย admin » 25 ก.ย. 2015 13:48

ขอเรียนกับท่านครับว่าเทศบาลฯ มิได้นิ่งนอนใจ ขณะนี้เจ้าหน้าที่กำลังดำเนินการปรับปรุงแก้ไขอยู่ ในบางครั้งอาจล่าช้าไปบ้างต้องขออภัย จึงเรียนให้ท่านทราบในเบื้องต้น

ขอบคุณครับ
นายธีรพล ชุนเจริญ
นายกเทศมนตรีตำบลบางปู
admin

ย้อนกลับไปยัง เรื่องร้องเรียน/ร้องทุกข์ ปัญหาต่างๆ