ช่วยซ่อมแซมถนนซอยห้องเย็น(หลังโรงเรียนหาดอมรา)

Moderator: admin

ช่วยซ่อมแซมถนนซอยห้องเย็น(หลังโรงเรียนหาดอมรา)

โพสต์โดย harushogun » 08 ต.ค. 2013 09:26

สวัสดีครับ ทีมงานเทศบาลบางปู

อยากให้ช่วยซ่อมแซมถนนซอยห้องเย็น(ที่เลยโรงเรียนหาดอมรามานิดหนึ่ง) ตรงจุดที่เป็นสามแยก(หน้าห้องเย็นแห่งหนึ่ง จำชื่อไม่ได้) ที่สามารถทะลุออกไปซอยฟอกหนัง(บางปู52)ได้น่ะครับ เนื่องจากตอนนี้เป็นหลุมลึกมากแล้ว จริงๆ แล้วพื้นที่เสียหายไม่เยอะหรอกครับน่าจะซ่อมแซมได้ไม่ยาก ซึ่งเคยเห็นมีคนเอาดินก็แล้ว ก้อนหินก็แล้วมาเทใส่หลุมให้ แต่ก็อยู่ได้ไม่นานก็เป็นหลุมอีก และเนื่องจากจุดนี้เป็นสามแยกที่มาจากโรงเรียนหาดอมราเพื่อจะทะลุไปออกซอยฟอกหนัง(บางปู52)ได้ และเป็นเส้นทางที่นักเรียนหลายคนใช้เดินทางไปโรงเรียน ตอนนี้เป็นหลุมลึก ทำให้รถต้องค่อยๆ ขับ หรือหักหลบ ซึ่งอาจเกิดอุบัติเหตุกับรถเล็กได้ จึงอยากให้มาช่วยซ่อมแซมหน่อยนะครับ

ขอบคุณมากๆครับ

ปล. ในซอยห้องเย็นนี้จะมีหลุมอีก 2-3 จุด หากมาซ่อมแซมก็อยากให้ช่วยซ่อมจุดต่าง ๆ ให้ด้วยนะครับ
harushogun

Re: ช่วยซ่อมแซมถนนซอยห้องเย็น(หลังโรงเรียนหาดอมรา)

โพสต์โดย admin » 09 ต.ค. 2013 15:09

ชื่อ-สกุล : สัตยา
เบอร์โทรศัพท์ : xxxxxxxxxx

ข้อมูลการร้องเรียน : อยากให้ช่วยมาซ่อมแซมถนน...ไม่แน่ใจว่าเรียกซอยห้องเย็นหรือเปล่าที่เลยโรงเรียนหาดอมรามาถึงหน้าโรงห้องเย็นแห่งหนึ่ง(ไม่แน่ใจชื่อ)ตรงจุดนั้นจะเป็นสามแยกที่สามารถทะลุออกซอยฟอกหนัง(บางปู52)ได้ตอนนี้เป็นหลุมเป็นบ่อรถจะวิ่งผ่านไม่ได้แล้ว ช่วยมาซ่อมแซมให้หน่อยครับจริงๆจุดนี้ซ่อมแซมไม่เยอะครับ แล้วเคยเห็นมีการเอาดินบ้าง ก้อนหินบ้างมาถม แต่ก็ได้ไม่กี่วันก็เป็นหลุมเหมือนเดิม ช่วยเหลือหน่อยนะครับเพราะเป็นเส้นทางที่เด็กใช้ออกมาเรียนที่โรงเรียนหาดอมราด้วย(ถ้าซ่อมให้มันถาวรเลยก็จะดีมาก) เพราะที่ผ่านมาเอาดินมาถมก็ได้ไม่กี่วันก็พังอีก
admin

Re: ช่วยซ่อมแซมถนนซอยห้องเย็น(หลังโรงเรียนหาดอมรา)

โพสต์โดย admin » 09 ต.ค. 2013 15:10

ต้องขอขอบคุณที่ท่านแจ้งปัญหาความเดือดร้อนกรณีถนนชำรุดในบริเวณดังกล่าวเข้ามา ขอเรียนว่าขณะนี้ผมได้มอบหมายให้เจ้าหน้าที่ผู้รับผิดชอบเร่งสำรวจตรวจสอบ ดำเนินการซ่อมแซมแก้ไขเพื่อบรรเทาความเดือดร้อน ให้สามารถใช้สัญจรได้เป็นปกติโดยเร็วต่อไป

ขอบคุณครับ
นายธีรพล ชุนเจริญ
นายกเทศมนตรีตำบลบางปู
admin

โพสต์โดย harushogun » 10 ต.ค. 2013 11:25

ขอบคุณมากครับที่ช่วยแก้ไขให้
harushogun

โพสต์โดย harushogun » 23 ต.ค. 2013 13:59

เรียน ท่านนายกเทศมนตรีตำบลบางปู

ตามเรื่องที่ได้แจ้งเข้ามานั้น ท่านได้แจ้งว่าจะให้เจ้าหน้าที่ลงตรวจสอบ ซึ่งนับจากวันที่แจ้งถังวันนี้(23/10/56) เป็นเวลา 15 วัน ผมไม่แน่ใจว่าท่านได้ส่งเจ้าหน้าที่เข้ามาสำรวจหรือปรับปรุงแล้วหรือยัง แต่เผอิญผมเห็นตรงจุดที่ผมได้แจ้งไว้นั้นมีการปรับปรุงขึ้นมาแล้วนิดหนึ่ง...ต้องบอกว่าปรับปรุงมานิดหนึ่งจริง (ไม่แน่ใจว่าเป็นการปรับปรุงของเจ้าหน้าที่เทศบาลหรือเป็นการปรับปรุงของชาวบ้านแถวนั้นเองนะครับ) คือมีการนำเศษหินและเศษปูนที่แตกหักเป็นเศษเล็กๆ ไปถมในจุดที่เป็นหลุมเป็นบ่อ ซึ่งถ้าเป็นชาวบ้านดำเนินการกันเองผมก็ไม่ติดใจ แต่ถ้าเป็นการดำเนินการของเจ้าหน้าที่เทศบาล ผมว่าเทศบาลน่าจะมีความสามารถทำให้ถาวรได้มากกว่านั้นนะครับ เช่นการนำหินคลุกยางมะตอย หรือจะเป็นการเทปูนเลยก็ได้ ซึ่งจะทำให้ถนนมันถาวรกว่านี้ เพราะถ้าเป็นการดำเนินการของเจ้าหน้าที่เทศบาล เกรงว่าถนนจะอยู่ได้แป๊บเดียวแล้วก็จะชำรุดเหมือนเดิมอีกครับ เพราะวิธีแบบที่ผมเรียนให้ทราบนั้นเคยมีคนทำกันแล้ว และก็อยู่ได้แป๊บเดียวจริงๆครับ

จึงเรียนมาเพื่อขอความกรุณาท่านช่วยตรวจสอบอีกทีนะครับ

ขอขอบคุณมา ณ โอกาสนี้
harushogun

โพสต์โดย admin » 31 ต.ค. 2013 13:55

เรียนว่าแนวทางแก้ไขปัญหาในระยะยาวนั้นได้มีการบรรจุโครงการก่อสร้างถนนแอสฟัสท์ติกคอนกรีต ซอยเจ็กปัง กว้าง 5 เมตร ยาว 928 เมตร พร้อมวางท่อระบายน้ำ บ่อพัก และกำแพงกันดินไว้ในแผนพัฒนาเทศบาลเป็นที่เรียบร้อยแล้ว ซึุ่งในอนาคตผู้บริหารก็จะนำเสนอโครงการสู่สภาเทศบาลตามกระบวนการต่อไป แต่อย่างไรก็ตามในเบื้องต้น ผมเองได้เร่งรัดให้เจ้าหน้าที่ดำเนินการซ่อมแซมในส่วนที่ชำรุดไปก่อนโดยเร็ว

ขอบคุณครับ
นายธีรพล ชุนเจริญ
นายกเทศมนตรีตำบลบางปู
admin

โพสต์โดย harushogun » 14 พ.ย. 2013 16:06

ขอบคุณมากครับ
harushogun

ย้อนกลับไปยัง เรื่องร้องเรียน/ร้องทุกข์ ปัญหาต่างๆ