ไฟฟ้าส่องสว่างดับ 8 วันแล้ว

Moderator: admin

ไฟฟ้าส่องสว่างดับ 8 วันแล้ว

โพสต์โดย สมชาย ฉัตรทอง » 04 ก.พ. 2013 09:38

เรืยนท่านผู้มีอำนาจ และ เจ้าหน้าที่ผู้เกี่ยวข้องทราบ

รบกวนท่านช่วยดูไฟฟ้าส่องสว่างที่บนถนน ตั้งแต่ ซอยปลั่งเปล่งจนถึงหน้าอู่รถเมร์สาย 25

มันดับมา 7-8 วันแล้วครับมันมืดมากๆเลยเคยแจ้งเข้ามาทางโทรศัพท์แล้วครั้งนึงแต่

ไม่ได้ขอชื่อผู้รับแจ้งไว้ จนวันนี้ยังไม่ติดเลยครับ

รบกวนนิดนึง ถ้าไม่เหลือ บ่า กว่าแรงจนเกินไป ช่วยบอกทางเจ้าหน้าที่ไห้ช่วยดูไห้หน่อย

นะครับกลับบ้านตอนเลิกงาน ตี 2 มันมืดมากเลยครับ ไม่อยากเป็นข่าวครับ

ขอบคุณครับ

ป.ล.เรื่อง ร้าน แพรกษาอะไหร่ยนต์ ทุกอย่างยังไม่มีการแก้ไขเหมือนเดิมเลยครับ...
สมชาย ฉัตรทอง

Re: ไฟฟ้าส่องสว่างดับ 8 วันแล้ว

โพสต์โดย สมชาย ฉัตรทอง » 05 ก.พ. 2013 12:00

:evil:

วันที่ 5/02/2013

ยังดับอยู่เหมือนเดิมเลยครับ โทรไปที่กองช่างแล้ว เค้าบอกกำลังตรวจสอบอยู่

รู้เรื่องแล้ว ขอเวลาตรวจสอบก่อน รอนิดนึงแล้วจะจัดการไห้

ก็รอกันต่อไปครับ :?: :?: :oops: :mrgreen:

Re: ไฟฟ้าส่องสว่างดับ 8 วันแล้ว

โพสต์โดย สมชาย ฉัตรทอง » 06 ก.พ. 2013 11:56

วันที่่ 6/02/2013

ไฟฟ้าส่องสว่าง ยังคงดับอยู่เหมือนเดิมเลยครับ

เมื่อเช้าก็โทรเข้าไปที่เทศบาลแจ้วเจ้าหน้าที่

ท่านก็บอกว่ากำลังตรวจสอบอยู่ครับ

ทำไมตรวจยากจังเลย

ก็มืด ตื๋๋๋๋อ กันต่อไป

ช่อง 3 ซะดีมั้ง.. :oops: :oops: :twisted:

โพสต์โดย admin » 06 ก.พ. 2013 13:40

เรียน คุณสมชาย ฉัตรทอง

ขอขอบคุณที่ท่านได้กรุณาแจ้งปัญหาที่ต้องแก้ไขต่าง ๆ ในพื้นที่เข้ามา ต้องเรียนว่าขณะนี้ผมเองได้มอบหมายให้เจ้าหน้าที่ผู้รับผิดชอบเข้าไปตรวจสอบซ่อมแซมและได้ดำเนินการซ่อมแซมจนใช้งานได้เป็นปกติเรียบร้อยแล้วในวันที่ 6 กุมภาพันธ์ 2556

ขอบคุณครับ
นายธีรพล ชุนเจริญ
นายกเทศมนตรีตำบลบางปู
admin

โพสต์โดย สมชาย ฉัตรทอง » 07 ก.พ. 2013 10:42

วันที่ 7/02/13

เรียนท่าน นายก ทราบ ..

วันนี้ก็ยังมืดอยู่เลยครับ ไม่เห็มมีใครมาดูหรือทำไห้เลยครับ

นี่ขนาดเป็นถนน 6 เลนนะครับถ้าเป็นในซอยเล็กๆคงไม่มีใครมามอง

กราบขอบพระคุณครับที่มาตอบกระทู้ แต่ไฟยังดับอยู่เหมือนเดิมครับ

ขอบคูณครับ. :lol: :lol:

โพสต์โดย สมชาย ฉัตรทอง » 08 ก.พ. 2013 11:40

วันที่ 8/02/13

เรือน ท่าน นายก ทราบ.

ท่านครับ ขอบคุณครับ ไฟถนนติดแล้วครับเมื่อเย็นของวันที่ 7/ 02 /13 ครับ

แต่ติดไม่หมดนะครับ บางเสาร์ก็ติดบางเสาร์ก็ดับ แต่ ไม่เป็นไรครับ แค่ไห้ไฟติดและมองเห็น

ทางเดินบ้างก็ดีมากๆแล้วครับ

กราบขอบพระคุณท่านมากๆเลยนะครับ พอท่านเข้ามาตอบแล้วไฟสว่างถอนที่ท่านยังไม่ตอบ

7-8 วันไฟดับตลอด กราบขอบพระคุณครับ

ป.ล. ฝากอีกนิดนะครับ ปูนก่อขวางบนทางเท้าหน้าร้าน แพรกษา อะไหร่ยนต์ ไห้เค้าทุบออกได้ไม๊ครับ

มันเป็นเขตของทางเท้านะครับไม่ไช่เขตบ้านเค้า เดฺินสะดุด แมง แทบทุกวัน และเวลาเค้าเอารถมาจอด

มันน่าเกียดมากเลย เดินผ่านไม่ได้เลย ครับ นะขอเรื่องนี้อีกเรื่องเถอะ

กราบขอบพระคุณครับ. :idea: :idea:

ย้อนกลับไปยัง เรื่องร้องเรียน/ร้องทุกข์ ปัญหาต่างๆ