สายไฟและไฟส่องสว่าง

Moderator: admin

สายไฟและไฟส่องสว่าง

โพสต์โดย pattana » 04 ก.ย. 2012 15:40

รบกวนดำเนินการให้ 2 เรื่องค่ะ
1. ไม่แน่ใจว่าเป็นสายไฟหรือสายอะไรห้อยลงมาที่พื้นเป็นระยะเวลาประมาณ 2 อาทิตย์ แล้วค่ะ กลัวว่าถ้าเป็นสายไฟอาจเป็นอันตรายกับประชาชนที่สัญจรผ่านเส้นทางดังกล่าวได้ค่ะ
2. โคมไฟใหญ่ No.75/53 ตอนนี้ดับสนิทค่ะ ไม่ติดมาประมาณจะครบ 1 ปี แล้ว ซึ่งทำให้มืดมาก และอาจเป็นอันตรายกับผู้สัญจร และผู้ที่อยู่ในบริเวณดังกล่าวเกี่ยวกับการลักทรัพย์ หรือทำลายร่างกายก็ได้ค่ะ

เรื่องร้องเรียนทั้ง 2 เรื่อง อยู่ในซอยเทศบาลบางปู 45 (ซอยสินสมบุญ 8 เลี้ยวซ้าย ประมาณกลางๆ ซอยค่ะ)

รบกวนช่วยดำเนินการให้ด้วยค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ
pattana

ย้อนกลับไปยัง เรื่องร้องเรียน/ร้องทุกข์ ปัญหาต่างๆ