อยากทราบเกี่ยวกับงานเทศกิจครับ

Moderator: admin

อยากทราบเกี่ยวกับงานเทศกิจครับ

โพสต์โดย Lee_Ji_Sun » 15 ก.พ. 2012 21:05

พอดีเพื่อนผมเค้าเป็นเทศกิจที่เทศบาลตำบลบางปูอะครับ ผมเลยอยากจะเป็นดูมั่ง มันเป็นงานข้าราชการไหมหลอครับ
เพื่อนผมบอกว่าไม่ใช่อะผมก็งง เห็งเค้าอยู่มาเกือบ 5 ปีแล้วยังไม่มีบรรจุ ก็งงอะครับ เทศกิจกี่ปีเค้าบรรจุหลอครับ หรือมีแบบสอบเข้าแล้วเป็นข้าราชการเลยไหม ช่วยตอบหน่อยครับ
Lee_Ji_Sun

Re: อยากทราบเกี่ยวกับงานเทศกิจครับ

โพสต์โดย admin » 02 มี.ค. 2012 10:14

ตามที่ทางเทศบาลตำบลบางปู ได้เปิดรับพนักงานจ้างทั่วไป ตำแหน่งเทศกิจ เป็นการรับพนักงานจ้างทั่วไปของเทศบาล มิใช่รับบรรจุเป็นข้าราชการ ในกรณีที่จะบรรจุเป็นเทศกิจ (ข้าราชการ) ต้องเป็นผู้ที่มีคุณวุฒิการศึกษาตรงตามมาตรฐานที่ ก.ท. กำหนด ถ้ามีความประสงค์จะเป็นเทศกิจ (ข้าราชการ) ต้องไปสอบแข่งขันตามที่หน่วยงานราชการเปิดสอบ

เทศบาลตำบลบางปู
admin

ย้อนกลับไปยัง เรื่องร้องเรียน/ร้องทุกข์ ปัญหาต่างๆ