ขอเจ้าหน้าที่เข้ามาตรวจสอบ

Moderator: admin

ขอเจ้าหน้าที่เข้ามาตรวจสอบ

โพสต์โดย wjuntaboon » 07 ก.พ. 2012 19:19

โครงการทรัพย์รุ่งเรืองบางปู ที่ร้านที่เชือมเหล็ก ตัดเหล็กขนาดใหญ่โดยใช้ถนนส่วนรวมเป็นที่ดำเนินกิจกรรมที่ก่อให้เกิดประกายไฟและควันพิษ กระทำอย่างต่อเนือง ร้องเรียนทีก็เคลียหน่อยแลเวก็เริ่มใหม่ ถ้ายังไม่มีมาตรการเข้มงวดก็เริ่มมีรายต่อไปเรื่อยๆ กรุณาเข้ามาดูหน่อยเถอะคะ วันพุธที่8กุมภา เข้ามาได้ชื่นชมผลงานแน่นอน

เห็นใจคนที่ได้รับความเดือดร้อนด้วย ขอบคุณ
wjuntaboon

Re: ขอเจ้าหน้าที่เข้ามาตรวจสอบ

โพสต์โดย aongza » 13 ก.พ. 2012 09:29

จนท.กองสาธารณสุขฯ เทศบาลฯ ได้แจ้งให้ขนย้ายสิ่งของออกจากพื้นที่แล้วเมื่อวันที่ ๙ ก.พ. ๕๕ พร้อมกำชับไปยัง โครงการทรัพย์รุ่งเรืองฯ ในการควบคุมดูแลการใช้สถานที่สาธารณะของหมู่บ้านประกอบกิจการแล้ว
aongza

Re: ขอเจ้าหน้าที่เข้ามาตรวจสอบ

โพสต์โดย admin » 17 ก.พ. 2012 15:55

เรียนคุณ wjuntaboon ครับ ตามข้อมูลที่ท่านร้องเรียนเข้ามาต้องแยกเป็น 2 ส่วนดังนี้
1. เรื่องตัดเหล็กขนาดใหญ่โดยใช้ัถนนส่วนรวมนั้น เนื่องจากโครงการทรัพย์รุ่งเรืองบางปู เป็นถนนส่วนบุคคลโดยผมจะให้เจ้าหน้าที่เทศกิจประสานกับสำนักงานขายให้ตักเตือนและทำความเข้าใจกับร้านเชื่อมเหล็กดังกล่าวครับ
2. เรื่องการใช้ถนนส่วนรวมทำงานก่อให้เกิดประกายไฟและควันพิษอย่างต่อเนื่องนั้น เรื่องนี้อาจเข้าลักษณะเหตุรำคาญ ซึ่งเป็นกรณีที่อยู่ในอาจของเทศบาลที่จะดำเนินการตามกฎหมาย โดยเจ้าหน้าที่ผู้รับผิดชอบจุตรวจสอบตามอำนาจหน้าที่ต่อไปครับ

นายธีรพล ชุนเจริญ
นายกเทศมนตรีตำบลบางปู
admin

ย้อนกลับไปยัง เรื่องร้องเรียน/ร้องทุกข์ ปัญหาต่างๆ