เสียภาษีลงเรือน

Moderator: admin

เสียภาษีลงเรือน

โพสต์โดย xzaza555 » 19 ม.ค. 2010 21:26

การเสียภาษีลงเรือนที่ถูกต้องร้านค้า ในพื้นที่แพรกษาเมืองใหม่ว่าคิดตรางเมตรละเท่าไรในการเสียภาษีต่อปี ตอนนี้ที่ไปจ่ายรู้สึกว่ามีการคิดภาษีมั่วๆ
จึงอยากให้ท่านตอบว่าการคิดภาษีคิดเฉพาะพื้นที่วางของหรือร่วมทั้งตัวบ้านทั้งหมด
หมายเหตุ เจ้าหน้าที่ประเมิณราคาการเสียภาษีทำงานถูกต้องหรือไม่ จ่ายมากหรือจ่ายน้อยอยู่พื้นที่เดียวกันทำไหมเสียไม่เหมือนกันเอาอะไรมาคิด ที่ร้องเรียนมานี้เพราะเหตุเสียภาษีเกินมาตลอด10กว่าปีแล้วคุณจะคืนส่วนที่เกิดให้ได้หรือปล่าวผมได้สืบสาบข้อกฏหมายถูกต้องในการเสียภาษีทุกปีผมจ่ายเกินมาตลอดมีสิทธิ์ที่จะได้คืนภาษีหรือไม่ทีรัฐบาลยังมีการเก็บภาษีย้อนหลังกับประชาชนได้ ถ้ายังไม่ได้รับความเป็นธรรมผมจะัไปร้องเรียนกับผู้ว่าจังหวัด
กรุณาตอบกลับ xzaza555@hotmail.com
xzaza555

Re: เสียภาษีลงเรือน

โพสต์โดย wimon » 21 ม.ค. 2010 14:51

เทศบาลได้ลดค่าภาษีโรงเรือนและที่ดินตามคำร้องลดพื้นที่ประกอบการค้าที่ท่านได้ยื่นคำร้องไว้ จากเดิม ค่าภาษี 4500 บาท ในปี 2553 เหลือค่าภาษี 2700 บาท ที่ท่านต้องชำระ
wimon

ย้อนกลับไปยัง เรื่องร้องเรียน/ร้องทุกข์ ปัญหาต่างๆ