อันตรายจากทางปั่นจักรยาน

Moderator: admin

อันตรายจากทางปั่นจักรยาน

โพสต์โดย Neung » 24 ต.ค. 2015 19:07

ไม่ทราบว่าได้มีกการร้องเรียนไปบ้างรึยังสำหรับเรื่องนี้ เรื่องมีอยู่ว่าผมปั่นจักรยานที่ทางเทศบาลบางปูได้จัดทำไว้ให้เริ่มตั้งแต่เคหะจนถึงซอยชุมชนเสด็จแม่ประจำ ปัญหาที่เจอบ่อยๆคือจักรยานยนต์ได้เข้ามาใช้ทางปั่นจักยาน ซื่งได้มีคนที่วิ่งออกกำลังกายเดินเล่นและปั่นจักรยานได้ใช้พื้นที่ตรงนี้ในออกกำลังกายกลับมีจักรยานยนต์ชาวบ้านเเละวินมอเตอร์ไซค์กลับมาไปทั้งสองช่องทางซึ้งทำให้เกิดความเสี่ยงในการเกิดอุบัติเหตุและเกิดรบกวนจิตใจของผู้ที่กำลังออกกำลังกาย ซึ้งได้มีป้ายห้ามและป้ายเตือนวินัยจลาจร แต่ผู้ใช้จักรยานยนต์กลับไม่สนใจเพิกเฉยกลับป้ายเตือนนั้นๆ จึงอยากให้ทางผู้ที่มีความรับผิดชอบหาวิธีในการจัดการ เพราะพวกเค้าที่ทำผิดคงไม่มีจิตสำนึกต่อสังคมควรจะประสาน ทางตำรวจในการกวดขันจับปรับอย่างจริงจังเพื่อสังคมที่ดี และยังมีเรื่องวินมอเตอร์ไซค์ที่จอดขวางทางปั่นจักรยานควรจัดสถานที่ให้พวกเค้าให้เหมาะสมด้วยนะครับ และอีกเรื่องคือ ความสะอาดของพื้นที่จากสังเกตุ ได้มีเศษขยะมูลฝอยตามที่ต่างๆ ด้วยว่าถังขยะที่รองรับขยะอาจจะไม่มีหรือมีบางจุดจึงอยากให้เพิ่งถังขยะให้ด้วยครับ สุดท้ายขอขอบพระคุณทางเทศบาลที่จัดสรรทางจักรยานเพื่อสุขภาพของประชาชนด้วยนะครับขอบคุณครับ
Neung

Re: อันตรายจากทางปั่นจักรยาน

โพสต์โดย admin » 28 ต.ค. 2015 13:42

ขอขอบคุณสำหรับข้อแนะนำที่ท่านกรุณาแจ้งเข้ามา เรียนว่าในปัญหาดังกล่าว เทศบาลฯ มิได้นิ่งนอนใจแต่อย่างใด จะเห็นได้ว่าเราได้จัดทำป้ายห้าม ป้ายประชาสัมพันธ์ในทุก ๆ จุดจำนวนมาก ส่วนในกรณีย้อนศรเราก็ได้ประสานตำรวจกวดขันจราจรอยู่เป็นประจำซึ่งเป็นอำนาจของเจ้าหน้าที่ตำรวจโดยตรง แต่อย่างไรก็ตามกระผมได้มอบหมายเจ้าหน้าที่ผู้รับผิดชอบหาวิธีการป้องกันรถจักรยานยนต์ เข้ามาวิ่งในเส้นทางจักรยานอยู่ อันเป็นการแก้ไขปัญหาในระยะยาว หากได้วิธีการที่เหมาะสมจะดำเนินการตามลำดับต่อไป

ขอบคุณครับ
นายธีรพล ชุนเจริญ
นายกเทศมนตรีตำบลบางปู
admin

Re: อันตรายจากทางปั่นจักรยาน

โพสต์โดย Neung » 06 พ.ย. 2015 23:49

ขอบคุณครับ
Neung

ย้อนกลับไปยัง เรื่องร้องเรียน/ร้องทุกข์ ปัญหาต่างๆ