หมาจร ขี้เรี่ยราด

Moderator: admin

หมาจร ขี้เรี่ยราด

โพสต์โดย buaynapanat » 18 ก.พ. 2019 14:20

หมาในซอยเป็นหมาจรไม่มีเจ้าของ 3ตัว แต่มีคนให้ข้าวให้อาหารกินอยู่ตลอด แต่ถามแล้วบอกไม่ใช่เจ้าของหมา ให้กินเพราะสงสาร
ปัญหาคือ หมาพวกนี้มาขี้หน้าทุกวัน เดือดร้อน เหม็น สกปรก สุขภาพจิตแย่ แพร่เชื้อโรคให้อีก ต้องเก็บกวาดทุกวันทั้งที่ไม่ได้เลี้ยงแต่ต้องมาเก็บกวาดขี้ เหนื่อย เดือดร้อนมาก
อาจคิดว่าเป็นปัญหาเล็กแต่ปัญหานี้ใหญ่มากๆค่ะ สำหรับเรา คงไม่มีใครอยากให้ขี้หมามากองอยู่หน้าบ้านทุกวันทั้งที่เราไม่เลี้ยงมัน

อยากให้ช่วยจัดการให้หน่อยค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
buaynapanat

Re: หมาจร ขี้เรี่ยราด

โพสต์โดย admin » 21 ก.พ. 2019 09:58

ขอทราบชื่อ ที่อยู่ เบอร์โทรศัพท์ และบริเวณที่แจ้ง เพื่อจะได้เข้าตรวจสอบให้ถูกต้องต่อไป
admin

ย้อนกลับไปยัง เรื่องร้องเรียน/ร้องทุกข์ ปัญหาต่างๆ