อุบัติเหตุจากฝาท่อระบายน้ำชำรุด

Moderator: admin

อุบัติเหตุจากฝาท่อระบายน้ำชำรุด

โพสต์โดย บุคคลทั่วไป » 29 ธ.ค. 2009 20:51

อยากทราบวิธีการแจ้งการซ่อมแซมฝาท่อระบายน้ำครับ ว่าขั้นตอนในการแจ้งต้องทำอย่างไรบ้างครับ แล้วต้องแจ้งที่ไหน แจ้งกับใครครับ
ในกรณีที่ผมจะแจ้งนี้เป็นเรื่องของฝาท่อระบายน้ำของชุมชนพัฒนาทรัพย์ครับ ซึ่งฝาท่อที่มีปัญหานี้จะอยู่ในซอยเซเว่นสาขาตำหรุ ท่อที่ 2 นับจากปากซอยนะครับ พอดีว่าวันนี้ผมได้เห็นอุบัติเหตุที่เกิดจากฝาท่อชำรุด ซึ่งเป็นรถขายของเข็นมาเเล้วล้อตกลงไปในหลุมที่เป็นฝาท่อระบายน้ำครับ แต่โชคดีที่ไม่เป็นอะไรมากแค่ทรัพย์สินเสียหายนิดหน่อย จึงคิดว่าหากไม่มีการเร่งดำเนินการแก้ไขอาจจะทำให้เกิดอุบัติเหตุที่ก่อให้เกิดการสูญเสียมากกว่านี้ก็ได้ครับ ดังนั้นผมจึงไคร่ขอความอนุเคราะห์จากเทศบาลและท่านนายกเทศมนตรี ในการซ่อมแซมฝาท่อให้หน่อยครับ
ขอบคุณครับ
แก้ไขล่าสุดโดย บุคคลทั่วไป เมื่อ 31 ธ.ค. 2009 20:01, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
บุคคลทั่วไป

Re: อุบัติเหตุจากฝาท่อระบายน้ำชำรุด

โพสต์โดย admin » 29 ธ.ค. 2009 23:04

แจ้งทางกระดานข่าว (Webboard) นี้ก็ได้ครับ ผู้ดูแลเว็บไซต์จะประสานแจ้งหน่วยงานที่เกี่ยวข้องให้ครับ
เพื่อเป็นการเพิ่มช่องทางในการรับเรื่องปัญหาต่างๆ ให้กับประชาชน เรื่องฝาท่อนี่น่าจะเป็นกองช่างสุขาภิบาลครับ
เทศบาลตำบลบางปู ขอขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ
admin

ย้อนกลับไปยัง เรื่องร้องเรียน/ร้องทุกข์ ปัญหาต่างๆ