การรื้อฝาท่อระบายน้ำหน้าบ้าน1ปีแล้วยังไม่มีปิดท่อให้เลย

Moderator: admin

การรื้อฝาท่อระบายน้ำหน้าบ้าน1ปีแล้วยังไม่มีปิดท่อให้เลย

โพสต์โดย กมลชนก » 09 มี.ค. 2017 21:38

เมื่อปีที่แล้วทางเทศบาลร่วมกับทางหมู่บ้านได้ทำการรื้อฝาท่อระบายน้ำ(ฝาปูน) หน้าบ้านเลขที่ 828 ซ.เทศบาลบางปู81 หมู่บ้านทรัพย์นครบางปู ซอย2 โดยไม่ทราบสาเหตุการรื้อ แล้วบอกว่าจะมาปิดคืนให้ตามปกติ แต่จนถึงวันนี้ ฝาท่อก็ยังไม่ปิดให้ค่ะ ส่งกลิ่นเหม็นมาก คนขี่จักรยาน/มอเตอร์ไซค์ก็เป็นอันตราย รถไม่สามารถจอดหน้าบ้านได้ อยากให้ส่งเจ้าหน้าที่มาดูแลหน่อยค่ะ แค่เอาฝาลงนะคะ ขอบพระคุณอย่างสูงค่ะ
กมลชนก

Re: การรื้อฝาท่อระบายน้ำหน้าบ้าน1ปีแล้วยังไม่มีปิดท่อให้เลย

โพสต์โดย admin » 10 มี.ค. 2017 14:42

ขอบคุณที่ท่านกรุณาแจ้งปัญหาความเดือดร้อนดังกล่าวเข้ามา เรียนว่าขณะนี้กระผมได้แจ้งเจ้าหน้าที่ผู้รับผิดชอบ เร่งตรวจสอบดำเนินการโดยเร็วแล้ว จึงเรียนให้ท่านทราบในเบื้องต้น

ขอบคุณครับ
นายธีรพล ชุนเจริญ
นายกเทศมนตรีตำบลบางปู
admin

Re: การรื้อฝาท่อระบายน้ำหน้าบ้าน1ปีแล้วยังไม่มีปิดท่อให้เลย

โพสต์โดย กมลชนก » 14 มี.ค. 2017 17:42

มีเจ้าหน้าที่มาจัดการให้แล้วค่ะ เรียบร้อยดีมาก รวดเร็วทันใจ ประทับใจมากค่ะ ดิฉันและครอบครัวขอขอบคุณมากๆนะคะ :D
กมลชนก

ย้อนกลับไปยัง เรื่องร้องเรียน/ร้องทุกข์ ปัญหาต่างๆ