ร้านขายอ่ะไหร่แพรกษาต่อเติมอาคารรุกล้ำที่ทางเดินส่วนกลาง

Moderator: admin

ร้านขายอ่ะไหร่แพรกษาต่อเติมอาคารรุกล้ำที่ทางเดินส่วนกลาง

โพสต์โดย สมชาย ฉัตรทอง » 02 พ.ย. 2016 10:50

เรียน ท่านนายกเทศมนตรี ทราบ.

ขอความกรุณา ท่านช่วยส่งเจ้าหน้าที่มาดูให้หน่อยครับ ร้านนี้ต่อเติมอาคารและสิ่งปลูกสร้างออกมาริมถนนและทำหลังคาครอบปิดทางเดินส่วนกลางปิดไม่ให้ใครเดินได้เลยครับ ท่าน ความถูกต้องไม่มีแล้ว ครับ ท่าน ขอความกรุณา ท่าน ด้วยครับ

ขอบคุณ ครับ ท่าน..
สมชาย ฉัตรทอง

Re: ร้านขายอ่ะไหร่แพรกษาต่อเติมอาคารรุกล้ำที่ทางเดินส่วนกลาง

โพสต์โดย admin » 09 พ.ย. 2016 09:19

ขอขอบคุณที่ท่านกรุณาแจ้งปัญหาความเดือดร้อนดังกล่าวเข้ามา เรียนว่าขณะนี้เจ้าหน้าที่ผู้รับผิดชอบได้เข้าตรวจสอบรายละเอียดแล้ว โดยได้แจ้งให้มีการรื้อถอนสิ่งปลูกสร้างแล้ว เพื่อให้ประชาชนทั่วไปใช้สัญจรได้เป็นปกติโดยเร็ว จึงเรียนให้ท่านทราบในเบื้องต้น

ขอบคุณครับ
นายธีรพล ชุนเจริญ
นายกเทศมนตรีตำบลบางปู
admin

Re: ร้านขายอ่ะไหร่แพรกษาต่อเติมอาคารรุกล้ำที่ทางเดินส่วนกลาง

โพสต์โดย admin » 11 พ.ย. 2016 14:18

ทางกองช่างได้ตรวจสอบอาคารดังกล่าวแล้วปรากฎว่า อาคารเดิมเป็นอาคารพาณิชย์ คสล.3 ชั้น พร้อมชั้นคอย ซึ่งช่องว่างระหว่างอาคารกว้างประมาณ 4.00 เมตร เจ้าของอาคารได้ทำการต่อเติมโครงหลังคาเหล็กตามภาพถ่ายที่แนบมา ซึ่งได้แจ้งให้เจ้าของอาคารดำเนินการรื้อถอนโครงหลังคาดังกล่าวแล้ว ซึ่งเจ้าของอาคารรับทราบและจะดำเนินการรื้อถอนโครงหลังคาดังกล่าวต่อไป
จึงเรียนมาเพื่อทราบ
แนบไฟล์
CCI11112559.jpg (27.58 KiB) เปิดดู 7187 ครั้ง
admin

โพสต์โดย สมชาย ฉัตรทอง » 14 พ.ย. 2016 06:26

ท่าน ครับ ด้วยความเคารพ ท่านบอกว่าให้รื้อ แล้วใช่ไม๊ครับ ท่าน มาดูใหม่ซิครับ ท่าน ทำเพิ่มมากกว่าเดิมด้วยนะครับ ท่าน ตอนนี้ ประตู้หน้าประตูหลัง เสร็จแล้ว ครับ ท่าน เช้าเปิด เย็นปิด ไปเป็นที่เรียบร้อยไปแล้ว ครับ ท่าน กูใหญ่อ่ะใครจะทำไม ครับ ฮึ... รอดูความ สามารถ ของกองช่างกันต่อไปครับ ท่าน พวกเราทำได้แค่นี้อ่ะครับ ท่าน กราบขอบพระคุณนะครับ ที่เอารูปมาลงให้ดู อย่างน้อย ท่านก็เข้ามาดู ครับ ขอบคุณครับ
สมชาย ฉัตรทอง

ย้อนกลับไปยัง เรื่องร้องเรียน/ร้องทุกข์ ปัญหาต่างๆ