สอบถามเรื่องการเก็บขยะ

Moderator: admin

สอบถามเรื่องการเก็บขยะ

โพสต์โดย Neung » 24 มี.ค. 2016 22:24

พอดีผมเปลี่ยนประตูห้องน้ำใหม่และผมต้องการทิ้งประตูห้องน้ำเก่าครับ คือผมต้องการที่จะทิ้งประตูห้องน้ำ ขนาด70x200 ซ.ม. ซึ่งเป็นประตูไม้ ตอนนี้ผมได้เอาประตูไม่ทิ้งวางไว้บริเวณถังขยะหน้าบ้าน ไม่ทราบว่ารถขยะจะมาเก็บประตูไปกำจัดไหมครับ ผมไม่รู้จริงๆว่าจะไปทิ้งที่ไหนหรือให้หน่วยงานไหนเข้ามาเก็บไปกำจัดมีที่จะนึกได้ก็รถขยะ คือผมไม่ต้องการที่จะเอาไปทิ้งที่อื่นหรือข้างทาง ทำให้พื้นที่อื่นสกปรกเละเทอะ จึงอยากขอความรู้ในการทิ้ง พวกของใหญ่ๆเช่นประตูที่นอน หรือสิ่งของอื่นๆ พรุ้งนี้จะรอดูว่ารถขยะจะมาขนไปรึปล่าว ถ้าหากไม่ขนไปผมควรทำอย่างไรหรือติดต่อหน่อยงานไหนดีครับ
Neung

Re: สอบถามเรื่องการเก็บขยะ

โพสต์โดย admin » 28 มี.ค. 2016 10:54

ตามที่ท่านได้สอบถามเรื่องการทิ้งประตูห้องน้ำนั้น ขอเรียนว่า
1. รถขยะจะไม่เก็บเพราะไม่ใช่ขยะ
2. ขอให้แจ้งเบอร์โทรศัพท์มา เพื่อจะให้พนักงานพร้อมรถไปเก็บให้ จะต้องใช้รถบรรทุกเก็บแยก หรือโทรมาหา ผู้อำนวยการกองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม เพื่อจะดำเนินการให้

นางวัฐวดี ปั้นศิริ
ผู้อำนวยการกองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม
โทร. 02-7091017-20 ต่อ 600 , 02-3239486
admin

ย้อนกลับไปยัง เรื่องร้องเรียน/ร้องทุกข์ ปัญหาต่างๆ