ร้องเรียนสถานประกอบการส่งกลิ่นเหม็นครับ ซ.แพรกษาเมืองใหม่

Moderator: admin

ร้องเรียนสถานประกอบการส่งกลิ่นเหม็นครับ ซ.แพรกษาเมืองใหม่

โพสต์โดย ฺ้ีBhupa.Yo » 09 พ.ค. 2015 12:41

สวัสดีครับเนื่องจากกระทู้เก่าเนื้อหาแสดงว่า "ไม่มีข้อมูล" จึงขอแจ้งเรื่องใหม่นะครับ
เนื่องจากมีบริษัทตั้งอยู่บริเวณหลังโรงเรียนอนุบาลสวนแพรกษาจงสิน ซ.แพรกษาเมืองใหม่ ต.ท้ายบ้าน มีการดำเนินการเกี่ยวกับถังสารเคมี คาดว่าเป็นการรับล้างถังสารเคมีแต่ไม่มีการดำเนินการที่มิดชิด แต่เป็นการทำในที่โล่งแจ้งจึงขอรบกวนทางเทศบาลหากสถานที่นี้อยู่ในพื้นที่รับผิดชอบหรือมีอำนาจในการดำเนินการ ให้มีการแจ้งกับทางบริษัทให้ดำเนินการมิดชิดและปลอดภัยยิ่งขึ้น เนื่องจากทุกวันนี้จะมีกลิ่นสารเคมีส่งกลิ่นเหม็น ทำให้คนโดยรอยเวียนศรีษะอยู่บ่อยๆ ต้องขอรบกวนให้ตรวจสอบด้วยนะครับ
ขอบคุณครับ

รูปภาพ

รูปภาพ
ฺ้ีBhupa.Yo

ย้อนกลับไปยัง เรื่องร้องเรียน/ร้องทุกข์ ปัญหาต่างๆ