แจ้งเรื่องน้ำท่วมถนนครับ

Moderator: admin

แจ้งเรื่องน้ำท่วมถนนครับ

โพสต์โดย Playboybangkok » 24 มี.ค. 2015 15:15

น้าท่วมถนนตรงแพรกษา ช่วงตรงข้ามหมู่บ้านเมืองใหม่จนถึงซอยชำนิครับ
พอฝนตก น้ำก้อจะท่วมถนนทันที อยากให้ช่วยแก้ไขด้วยครับ ผมอยู่มา15ปีแล้ว
เป็นแบบนี้ตลอด เห็นว่าจะมีโครงการทำรางตัววี ก็เลิกทำไปแล้ว ท่อน้ำที่ทำเพิ่มมันก็แก้ปัญหาไม่ได้
เดี๋ยวนี้ท่อน้ำก็ตัน ฝนไม่ตกน้ำจากท่อก็เอ่อขึ้นมาท่วมถนนเป็นประจำ อยากให้ช่วยแก้ไขด้วยครับ
มันเดือดร้อนมานานแล้ว อยากให้มีโครงการที่มันแก้ไขปัญหาได้ดีกว่านี้ครับขอบคุณครับ
Playboybangkok

Re: แจ้งเรื่องน้ำท่วมถนนครับ

โพสต์โดย admin » 27 มี.ค. 2015 14:24

ขอขอบคุณที่ท่านกรุณาแจ้งปัญหาความเดือดร้อนถนนพุทธรักษาเข้ามาเรียนว่าในเบื้องต้นนั้นเทศบาลได้มีการนำรถดูดโคลนเข้าไปดูดลอกบริเวณดังกล่าวแล้ว แต่อย่างไรก็ตามเรียนท่านผู้ร้องเรียนว่าเทศบาลตำบลบางปูได้มีโครงการที่จะปรับปรุงถนนและระบบการระบายน้ำของถนนพุทธรักษาอยู่ครับ ซึ่งอยู่ระหว่างการศึกษาออกแบบ จึงขออนุญาตเรียนในท่านผู้ร้องทราบถึงแผนการดำเนินการของเทศบาล

ขอบคุณครับ
นายธีรพล ชุนเจริญ
นายกเทศมนตรีตำบลบางปู
admin

ย้อนกลับไปยัง เรื่องร้องเรียน/ร้องทุกข์ ปัญหาต่างๆ