ปัญหาน้ำท่วมขังปากซอยชำนิ อยากให้มาลอกท่อบ้างครับ

Moderator: admin

ปัญหาน้ำท่วมขังปากซอยชำนิ อยากให้มาลอกท่อบ้างครับ

โพสต์โดย noombrio » 23 มี.ค. 2015 12:39

แจ้งปัญหาน้ำท่วมขัง ปากซอยชำนิยาวไปจนถึงธนาคารกรุงเทพสาขาแพรกษา
น้ำท่วมขังเอ่อขึ้นมาจากท่อน้ำเสีย ยิ่งช่วงเวลา 4โมงเย็น โรงงานแถวนั้นจะปล่อยน้ำออกมา
ยิ่งท่วมมากขึ้น ถ้าฝนตกยิ่งแย่ กว่าน้ำจะลง เป็นวันๆ อยากให้มาลอกท่อบ้างครับ เพราะแจ้งเทศบาล
ก็จะใช้รถดูดมาดูดตรงปากซอยชำนิที่เดียว มันก็ยังแก้ปัญหาไม่ได้ ช่วยแก้ปัญหาให้ด้วยนะครับ

รูปภาพ
noombrio

Re: ปัญหาน้ำท่วมขังปากซอยชำนิ อยากให้มาลอกท่อบ้างครับ

โพสต์โดย admin » 28 เม.ย. 2015 10:35

กรณีปัญหาความเดือดร้อนในเรื่องน้ำท่วมขังบริเวณดังกล่าวนั้น ขณะนี้เจ้าหน้าที่ผู้รับผิดชอบได้ดำเนินการแก้ไขในเบื้องต้นเรียบร้อยแล้ว

ขอบคุณครับ
นายธีรพล ชุนเจริญ
นายกเทศมนตรีตำบลบางปู
admin

ย้อนกลับไปยัง เรื่องร้องเรียน/ร้องทุกข์ ปัญหาต่างๆ