ช่วยจัดระเบียบวินรถจักรยานยนต์รับจ้าง

Moderator: admin

ช่วยจัดระเบียบวินรถจักรยานยนต์รับจ้าง

โพสต์โดย admin » 03 มี.ค. 2015 14:51

กรณีปัญหาความเดือดร้อนที่ท่านกรุณาแจ้งเข้ามานั้น เรียนว่าขณะนี้เจ้าหน้าที่เทศกิจได้เข้าไปตรวจสอบข้อเท็จจริงและขอความร่วมมือแล้ว รวมถึงประสานไปยังเจ้าหน้าที่ตำรวจซึ่งมีอำนาจตามกฎหมายตรวจสอบอีกทางหนึ่ง

ขอบคุณครับ
นายธีรพล ชุนเจริญ
นายกเทศมนตรีตำบลบางปู

ชื่อ-สกุล : ขอสงวนชื่อ
ที่อยู่ : ซอยโนรี ตำบลท้ายบ้านใหม่ อำเภอเมือ จังหวัดสมุทรปราการ
เบอร์โทรศัพท์ : 09xxxxxxx
อีเมล์ :
ข้อมูลการร้องเรียน : ผมอาศัยอยู่ในซอยโนรีขออนุญาติร้องเรียนมายังท่านนายกเทศมนตรีเทศบาลตำบลบางปูเรื่องอยากให้ท่านช่วยจัดระเบียบเรื่องหนึ่งคือทุกวันผมจะนั่งวินมอไซค์ผ่านทางซอยโอ่งเพื่อจะเลี้ยวซ้ายมาทางบ้านผมจะมีคนตั้งวงเหล้าอยู่ตรงสามแยกและก่อนถึงสามแยกที่จะเลี้ยวซ้ายมาทางบางปูวิลล่าและมักจะมีปัญหาคือชอบตะโกนด่า และที ร้ายแรงคือวันนี้หยิบขวดเบียร์วิ่งไล่ตามรถวินที่ผมนั่งเลยครับทำท่าจะเฟรี้ยงและมีคนตบมือเชียร์ตามท่าทางเมากันทั้งนั้นเลยครับวันก่อนหน้านี้ผมเคยเห็นเวลาผมนั่งผ่านจะมีเสียงคนที่ขับตามกันมาตะโกนด่า ถ้าเป็นผู้หญิงถึงขั้นจะเอารองเท้าเฟรี้ยงใส่ผมพึ่งมาเจอกับตัวเองประมาณช่วงอาทิตย์สองอาทิตย์นี้รู้เลยครับว่าเป็นฝีมือของไอ้พวกที่ตั้งวงเหล านี่เองครับแหกปากเสียงดังแล้วยังแสดงพฤติกรรม รุนแรงขึ้นเรื่อยๆ ตอนแรกจะโทรแจ้งตำรวจแต่โทรไม่ติดเลยขอร้องเรียนมายังท่านนายกครับฝากด้วยนะครับ
admin

ย้อนกลับไปยัง เรื่องร้องเรียน/ร้องทุกข์ ปัญหาต่างๆ