แม่ค้า พ่อค้าตั้งแต่สะพานยัวซ่าถึงไทรงามไม่เป็นระเบียบ

Moderator: admin

แม่ค้า พ่อค้าตั้งแต่สะพานยัวซ่าถึงไทรงามไม่เป็นระเบียบ

โพสต์โดย admin » 03 ก.พ. 2015 10:04

ในกรณีปัญหาความเดือดร้อนดังกล่าวที่ท่านกรุณาแจ้งเข้ามานั้น เรียนว่าขณะนี้กระผมได้มอบหมายให้เจ้าหน้าที่ส่วนงานที่รับผิดชอบเร่งตรวจสอบเพื่อจัดระเบียบแล้วครับ จึงเรียนมาให้ท่านได้ทราบในเบื้องต้น

ขอบคุณครับ
นายธีรพล ชุนเจริญ
นายกเทศมนตรีตำบลบางปู

ชื่อ-สกุล : หายใจไม่ออก
ข้อมูลการร้องเรียน : แม่ค้า พ่อค้า ที่ขายของบริเวณริมถนนสำหรับจักรยาน และคนเดินริมคลอง ตั้งแต่สะพานยัวซ่าถึงสะพานไทรงาม ขายไม่เป็นระเบียบและสร้างความเดือดร้อนให้กับพนักงานที่มายืนรอรถรับส่งตอนเช้า ปิ้งย่างควันไฟรบกวนจนหายใจไม่ออก ช่วยมาดูมาจัดระเบียบหน่อยครับ ทนมาเป็นปีแล้ว นึกว่าจะพัฒนาปรุงปรับ แต่ก็เหมือนเดิม ที่รอรถก็ไม่ค่อยจะมีอยู่แล ว ก็ยังมาแย่งพื้นที่อีก แต่ก็ไม่ว่ากันถ้าไม่ทำความเดือดร้อนให้ แต่นี้หายใจไม่ออกครับ กว่ารถจะมารับ ทนสูดดมควันเข้าไป หลบไปทางไหนก็ ลมก็ตามไปพาไป บางครั้งนึกจะตั้งร้านตรงไหนก็ตั้ง ทีนี้ก็ไม่มีที่ยืนรอรถ ยืนหน้าร้านก็ไม่ได้ หาว่าบังหน้าร้านอีก ช่วยด้วยครับ ขอบคุณครับ
admin

ย้อนกลับไปยัง เรื่องร้องเรียน/ร้องทุกข์ ปัญหาต่างๆ