เรื่อง ร้านปัญญัติ และ เรื่องร้านข้าวต้ม เอาข้าวมาเททิ้งบนทา

Moderator: admin

เรื่อง ร้านปัญญัติ และ เรื่องร้านข้าวต้ม เอาข้าวมาเททิ้งบนทา

โพสต์โดย สมชาย ฉัตรทอง » 18 ก.ย. 2014 12:56

เรื่ยน ท่านนายกเทศมนตรี ทราบ.
เรื่องร้องเรียนเกี่ยวกับความสกปรกบนทางเท้า

เนื่องจากมีร้านขายข้าวต้มปลามาเปิดใหม่ตรงข้างๆร้าน ตี๋หมี่ แพรกษาแล้วพอเย็นๆซัก 6โมงเย็น -630 เค้าก็เอาโต๊ะออกมาวางที่บนทางเท้าไม่เหลือทางเดินเลยครับต้องลงมาเดินบนถนนและถ้าออกกะตอน 3 ทุ่มเค้าจะมีรถลูกค้ามาจอดยาวเลยเราต้องออกไปเดินอ้อมรถออกไปเลน2อ่ะครับ และตอนเช้าเราก็จะเจอข้าวเต็มไปหมดเลยบนทางเท้าและริมถนนดูจากการกระทำแล้วน่าจะมาจากการที่เค้าเก็นร้านและล้างของอ่ะครับแล้วเอาน้ำที่เหลือมาราดพื้นแต่มันเป็นน้ำที่มีเม็ดข้าวอยู่เต็มไปหมดเลยครับ ท่านลองให้คนมาดูตอนเช้าดิครับ ผมเป็นคนพุทธ พ่อแม่ผมสองให้รู้จักและเคารพพระแม่โพสพ อ่ะครับ มันสกปรกมากๆเลยครับ และเลยมาอีกหน่อยร้านบัญญัติ ก็เอาป้ายมาวางผางทางเดินและบางวันเค้าก็เอาข้าวมาใหว้บนทางเท้าอ่ะครับ ข้าวมันก็เกลื่อนไปหมดเลยครับ ขอความกรุณาท่านช่วยส่งเจ้าหน้าที่มาดูพวกเค้าหน่อยนะครับ กลางคืนนั่งกินเหล้ากันเราจะเดินผ่านไปก็ไม่ได้ต้องอ้อมออกไปเดินที่เลน 2 อ่ะครับ หรือเค้าได้รับอนุญาติจากทางเทศบาลอ่ะครับ เพราะบ้างวันเห็นมีคนมานั่งกินเหล้า แล้วเปิด ว. เสีงดังสั่นเลยอ่ะครับ หรือพวกเค้าเป็นตำรวจ อ่ะครับ

กราบของความกรุณาท่านช่วยโปรดดำเนินการให้ด้วยนะครับ

กราบขอบพระคุณครับ

ป.ล. เย็นๆวันเสาร์อาทิตย์ ตรงร้านขายของเก่าที่ก่อนถึงสพานลอยปากซอย 30 ก็เดินไม่ได้เลยนะครับร้านเค้าเอาของออกมาวางบนนถนนเลน 1 ด้วยเลยนะครับ โปรดคืนความสุขบนทางเท้าให้เราด้วยนะครับ ท่าน
สมชาย ฉัตรทอง

ย้อนกลับไปยัง เรื่องร้องเรียน/ร้องทุกข์ ปัญหาต่างๆ