ความไม่สะดวกจากการทำฝาท่อระบายน้ำ

Moderator: admin

ความไม่สะดวกจากการทำฝาท่อระบายน้ำ

โพสต์โดย admin » 29 ส.ค. 2014 14:21

ขอขอบคุณคุณนุชนาถ เหมะจุฑา ที่กรุณาแจ้งปัญหาความเดือดร้อนดังกล่าวเข้ามา เรียนว่ากระผมได้มอบหมายให้ช่างควบคุมงานติดตามทวงถามถึงการดำเนินการ สรุปได้ว่าผู้รับจ้างจะเร่งดำเนินการเทพื้นถนนภายในสัปดาห์หน้า ซึ่งจะเร่งรัดให้แล้วเสร็จโดยเร็วต่อไป

ขอบคุณครับ
นายธีรพล ชุนเจริญ
นายกเทศมนตรีตำบลบางปู

ชื่อ-สกุล : นุชนาถ เหมะจุฑา
ข้อมูลการร้องเรียน : ความไม่สะดวกจากการทำฝาท่อระบายน้ำ แล้วไม่มาเทถนนให้เรียบร้อย เมื่อฝนตกน้ำจะไหลลงท่ออย่างไร ในเมื่อฝาท่ออยู่สูงกว่าถนน เริ่มทำฝาท่อตั้งแต่วันที่ 11 สิงหาคม 25557 ทำเสร็จแล้วก็ไม่ยอมมาเทถนนให้เรียบร้อย ก็ครึ่งเดือนเข้าไปแล้ว พอดีฝาท่อมันอยู่กลางถนน การสัญจรก็ลำบาก ขอบคุณถ้าจะมาดำเนินการให้แล้วเสร็จโดยเร็ว ถ้างบเทถนนยังไม่มาก็มาทุบฝาท่อให้มันเท่ากับถนนเหมือนเดิมดีกว่า ซอยเทศบาลบางปู 55
แนบไฟล์
jpg_53ff4576e46f9.jpg (71.76 KiB) เปิดดู 3087 ครั้ง
admin

Re: ความไม่สะดวกจากการทำฝาท่อระบายน้ำ

โพสต์โดย admin » 08 ก.ย. 2014 15:14

ขอเรียนเพิ่มเติม ผู้รับจ้างจะเข้าดำเนินการปูยางส่วนที่เหลือในวันพฤหัสบดีที่ 11 กันยายน 2557 โดยจะใช้ระยะเวลาดำเนินการ 2 วัน

ขอบคุณครับ
นายธีรพล ชุนเจริญ
นายกเทศมนตรีตำบลบางปู
admin

ย้อนกลับไปยัง เรื่องร้องเรียน/ร้องทุกข์ ปัญหาต่างๆ