ร้องเรียนร้านรับซื้อของเก่าในหมู่บ้านทรัพย์นครบางปู--URGENT

Moderator: admin

ร้องเรียนร้านรับซื้อของเก่าในหมู่บ้านทรัพย์นครบางปู--URGENT

โพสต์โดย alibacoco » 06 เม.ย. 2014 18:40

เข้ามาจากปากซอยก็เจอเลยค่ะ ซ้ายมือ
เป็นลานเก็บของเก่าใหญ่มาก กินที่ชาวบ้านมาถึงถนนส่วนกลาง
ล้อรถโดนตะปูแบนไปแล้วไม่รู้กี่คัน เก็บลังไม้และของเก่ามาถึงด้านนอก
ไม่มีใครมาดูแลเลยค่ะ
ที่จริงโครงการนี้เป็นที่ดินจัดสรรค์ ด้านในเป็นทาวน์เฮาส์และบ้านปลูกเองสวยๆหลายหลัง
แต่กลับทำให้ราคาที่ดินตกต่ำ และไม่มีใครอยากอยู่ จะขายก็ขายไม่ออก เพราะสิ่งแวดล้อมไม่ดี

จากเมื่อก่อนซอยโล่งๆ สะอาดมีแต่บ้านสวยๆ
แต่เดี๋ยวนี้มีเจ้าโรงรับซื้อของเก่ามาปลูก และหนำซ้ำยังมีอู่ซ่อมรถข้างๆกันอีก จอดรถระเกะระกะ
ที่ดินตัวเองมีแค่ไม่กี่ตารางวา แต่ดันอาศัยพื้นที่เปล่าข้างๆวางของๆตัวเองซะงั้น

รบกวนทางเทศบาลตรวจสอบด้วยนะคะ
ดิฉันกลัวจะเป็นเหมือนข่าวที่โรงรับซื้อของเก่าที่ระเบิดแล้วคนตายไม่รู้กี่สิบ
ไม่อยากให้เรื่องนี้เกิดขึ้นที่บางปูค่ะ

จากคนที่อาศัยอยู่ในหมู่บ้านทรัพย์นครบางปู
alibacoco

Re: ร้องเรียนร้านรับซื้อของเก่าในหมู่บ้านทรัพย์นครบางปู--URGENT

โพสต์โดย admin » 11 เม.ย. 2014 13:53

กรณีความเดือดร้อนที่ท่านกรุณาแจ้งเข้ามานั้น เรียนว่าขณะนี้กระผมได้มอบหมายให้เจ้าหน้าที่ส่วนงานที่รับผิดชอบตรวจสอบข้อเท็จจริง รวมไปถึงแจ้งเตือนขอความร่วมมือผู้ประกอบการให้มีปรับปรุงแก้ไข การดำเนินการมีความคืบหน้าอย่างไรจะแจ้งให้ท่านผู้ร้องเรียนทราบอีกครั้งหนึ่ง

ขอบคุณครับ
นายธีรพล ชุนเจริญ
นายกเทศมนตรีตำบลบางปู
admin

ย้อนกลับไปยัง เรื่องร้องเรียน/ร้องทุกข์ ปัญหาต่างๆ