ทางจักรยาน

Moderator: admin

ทางจักรยาน

โพสต์โดย lizen » 14 มี.ค. 2014 16:25

ขอแจ้งปัญหาของทางจักรยานดังนี้ครับ
1.ตอนนี้ทางเริ่มชำรุดเป็นหลุม เกิดรอยแยก และอยากให้เพิ่มระยะทางให้มาถึงสถานีรถไฟฟ้า
2.ต้นไม้ข้างทางไม่ได้รับการดูแล ตกแต่งกิ่ง แห้งตาย
3. มีรถมอเตอร์ไซด์ รถเข็นแม่ค้า เข้าไปกีดขวางทางจักยาน
ขอความกรุณาให้ทางเทศบาลเข้ามาดูแลครับ ให้สมกับความตั้งใจของทางหน่วยงานที่อยากจะลบภาพของเมื่องอุตสาหกรรม เพื่อส่งเสริมการท่องเที่ยวครับ
lizen

Re: ทางจักรยาน

โพสต์โดย admin » 25 มี.ค. 2014 14:04

กรณีปัญหาที่ท่านกรุณาแจ้งเข้ามานั้น ขออนุญาตชี้แจงดังต่อไปนี้
1. เรื่องทางชำรุดนั้นเรียนว่าขณะนี้ได้มีการซ่อมแซมให้สามารถใช้สัญจรได้เป็นที่เรียบร้อยแล้ว ในกรณีข้อแนะนำของท่านให้เพิ่มระยะทางนั้น เรียนว่า ดำเนินการแน่นอนบริเวณซอยยัวซ่าถึงการเคหะสมุทรปราการ ซึ่งโครงการดังกล่าวบรรจุอยู่ในงบประมาณรายจ่ายเพิ่มเติมปี 2556
2. เรื่องต้นไม้กิ่งแห้งตายนั้น ขณะนี้ได้ดำเนินการตัดแต่งเป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ
3. เรื่องรถมอเตอร์ไซต์ รถเข็นแม่ค้ากีดขวางทางจักรยานนั้น เรียนว่ารถเข็นของผู้ค้านั้นมีกำหนดเวลาขายไม่เกิน 8.30 น. แต่อย่างไรก็ตามกระผมก็ได้กำชับเจ้าหน้าที่ผู้รับผิดชอบเข้มงวดกวดขันการจัดระเบียบแผงค้าและมอเตอร์ไซต์เป็นพิเศษครับ

ขอบคุณครับ
นายธีรพล ชุนเจริญ
นายกเทศมนตรีตำบลบางปู
admin

ย้อนกลับไปยัง เรื่องร้องเรียน/ร้องทุกข์ ปัญหาต่างๆ