ร้านแพรกษา อไหร่ยนต์ เอาอีกแล้วครับ

Moderator: admin

ร้านแพรกษา อไหร่ยนต์ เอาอีกแล้วครับ

โพสต์โดย สมชาย ฉัตรทอง » 11 ก.พ. 2014 09:38

เนื่องจากเคยร้องเรียนเรื่องขอทางเดินและทางเท้า แล้วก็เงียบหายไป แต่ตอนนี้ ร้านนี้เอาอีกแล้วครับ เอาป้านขายน้ำมันมา ปิดทางเดินที่หน้าบ้างเลยครับ ทางเท้าโดนปิดไปแล้วครับ ขอความกรูณาแจ้งเค้าเอาป้ายที่ขายน้ำมันออกจากทางเท้าหรือทางเดินด้วยนะครับ อย่าเห็นแก่ตัวให้มากนักนะครับ ลองส่งเทศกิจมาดูซิครับ เดินไม่ได้แล้วครับ ท่าน :twisted: :twisted: :twisted: :twisted:
สมชาย ฉัตรทอง

Re: ร้านแพรกษา อไหร่ยนต์ เอาอีกแล้วครับ

โพสต์โดย admin » 13 ก.พ. 2014 14:43

กรณีปัญหาดังกล่าวเจ้าหน้าที่เทศกิจได้เข้าไปดำเนินการเก็บป้ายที่ขวางทางเดินเท้าเป็นที่เรียบร้อยแล้ว รวมทั้งขอความร่วมมือไม่ให้นำป้ายใด ๆ มาวางหรือติดตั้งกีดขวางทางเดินเท้าอีก โดยกระผมได้กำชับให้เจ้าหน้าที่เทศกิจเข้าไปตรวจสอบอย่างต่อเนื่องต่อไป

ขอบคุณครับ
นายธีรพล ชุนเจริญ
นายกเทศมนตรีตำบลบางปู
admin

ย้อนกลับไปยัง เรื่องร้องเรียน/ร้องทุกข์ ปัญหาต่างๆ