สะพานไม้ข้ามคลองซอยตาเจี่ยฝั่งคลอง ชำหรุด

Moderator: admin

สะพานไม้ข้ามคลองซอยตาเจี่ยฝั่งคลอง ชำหรุด

โพสต์โดย paa_joy » 22 ม.ค. 2014 11:15

ขอให้ซ่อมแซม สะพานไม้ข้ามคลองซอยตาเจี่ยฝั่งคลอง ซอยร้านอาหารลมโชย ให้หน่อยค่ะ
เป็นสะพานไม้ข้ามคลองสะพานแรก ตอนนี้ชำหรุดมาก ๆๆๆๆ เลยค่ะ
เด็กนักเรียน และคนทั่วไปต้องใช้สะพานนี้เป็นประจำ กลัวว่าจะเกิดอันตราย หรืออุบัติเหตุได้ค่ะ

ชำหรุดมาก จริง ๆ ยังไงรบกวนทางเทศบาลด้วยนะค่ะ

ขอบคุณค๊ะ :oops:[/img]
paa_joy

Re: สะพานไม้ข้ามคลองซอยตาเจี่ยฝั่งคลอง ชำหรุด

โพสต์โดย admin » 24 ม.ค. 2014 13:38

ต้องขอขอบคุณที่ท่านได้กรุณาแจ้งกรณีปัญหาสะพานไม้ชำรุดในบริเวณดังกล่าวเข้ามา เรียนว่าขณะนี้กระผมได้มอบหมายให้เจ้าหน้าที่ส่วนงานที่รับผิดชอบสำรวจตรวจสอบ และเร่งรัดดำเนินการแก้ไขตามลำดับต่อไป

ขอบคุณครับ
นายธีรพล ชุนเจริญ
นายกเทศมนตรีตำบลบางปู
admin

Re: สะพานไม้ข้ามคลองซอยตาเจี่ยฝั่งคลอง ชำหรุด

โพสต์โดย admin » 03 มี.ค. 2014 14:32

กรณีสะพานข้ามคลองบางปลานั้น เรียนเพิ่มเติมว่า ทางเทศบาลฯ มีโครงการในปีงบประมาณ 2557 ที่จะดำเนินการก่อสร้างสะพานข้ามคลองบางปลา เป็นสะพานคอนกรีตเสริมเหล็ก กว้าง 4 เมตร ยาว 37 เมตร ขณะนี้อยู่ระหว่างการเขียนแบบประมาณการ และนำเสนอเข้าสู่กระบวนการประกวดราคาตามลำดับขั้นตอนของราชการต่อไป

ขอบคุณครับ
นายธีรพล ชุนเจริญ
นายกเทศมนตรีตำบลบางปู
admin

ย้อนกลับไปยัง เรื่องร้องเรียน/ร้องทุกข์ ปัญหาต่างๆ