จราจรในซอยวัดอโศการาม

Moderator: admin

จราจรในซอยวัดอโศการาม

โพสต์โดย คนอาศัย » 29 ต.ค. 2013 12:08

การจราจรในซอยวัดอโศการาม หลังจากไปติดตั้งป้ายในการจอดวันคู่ วันคี่ แล้ว ก้ไม่ได้ปฏิบัติตามอย่างที่ป้ายได้บอกไว้เลย คนมันมักง่าย นึกจะจอดก็จะจอด อีกอย่างผมว่าขาดการประชาสัมพันธ์อย่างยิ่ง และอีกอย่างไม่เอาจริงเอาจังกับการออกใบสั่ง พอตำรวจไปมันก็จอดกันอีก อย่างนี้เสนอให้มีป้อมตำรวจตั้งกันจริงๆ จังไปเลย คนที่อาศัยในนั้นลำบากมากที่จะเข้าไปต้องจอดติดกัน บางทีก็นานมากกว่าจะได้เคลื่อนตัว บางครั้งต้องหลบหนึไปเข้าทางหมู่บ้านเมฆฟ้า อ้อมกันไปอีก ยังไงฝากเรื่องนี้ด้วยครับ นิสัยคนไทยมันต้องดัด และจัดหนักถึงจะจำ
คนอาศัย

Re: จราจรในซอยวัดอโศการาม

โพสต์โดย admin » 31 ต.ค. 2013 13:53

ขอขอบคุณในข้อเสนอแนะต่าง ๆ ที่ท่านกรุณาแจ้งเข้ามา ในส่วนการประชาสัมพันธ์นั้นผมเองได้มอบหมายให้เจ้าหน้าที่เน้นหนักประชาสัมพันธ์ให้มากยิ่งขึ้น รวมไปถึงประสานเจ้าหน้าที่ตำรวจซึ่งมีอำนาจออกใบสั่งตามกฎหมาย กวดขันวินัยจราจรให้มากยิ่งขึ้น

ขอบคุณครับ
นายธีรพล ชุนเจริญ
นายกเทศมนตรีตำบลบางปู
admin

โพสต์โดย admin » 05 พ.ย. 2013 11:37

ทางเจ้าหน้าที่ตำรวจได้ดำเนินการออกใบสั่งให้กับผู้ที่ทำผิดกฎจราจร ดังภาพที่แนบมาพร้อมนี้

ขอบคุณครับ
นายธีรพล ชุนเจริญ
นายกเทศมนตรีตำบลบางปู
แนบไฟล์
3.jpg (52.09 KiB) เปิดดู 5244 ครั้ง
2.jpg (47.94 KiB) เปิดดู 5244 ครั้ง
1.jpg (56.69 KiB) เปิดดู 5244 ครั้ง
admin

โพสต์โดย คนอาศัย » 13 พ.ย. 2013 15:09

ขอบคุณครับสำหรับการปฏิบัติหน้าที่ สำหรับผู้อาศัยในซอยนี้ก็คงสะดวกขึ้นมาบ้าง แต่เท่าที่สังเกตก็ยังมีผู้กระทำความผิดกันอย่างต่อเนื่องนะครับ พอเจ้าหน้าที่ไปก็จอดกันตามเดิม ผมว่าโทษมันยังเบาไปนะ นิสัยคนมักง่ายต้องเจอยาแรงครับ

คนอาศัย
ขอบคุณครับ
คนอาศัย

ย้อนกลับไปยัง เรื่องร้องเรียน/ร้องทุกข์ ปัญหาต่างๆ