ไฟจราจรที่หน้าหมู่บ้านซิติ้วิลเลจ

Moderator: admin

ไฟจราจรที่หน้าหมู่บ้านซิติ้วิลเลจ

โพสต์โดย admin » 04 ต.ค. 2013 14:49

ชื่อ-สกุล : น้องจอย

ข้อมูลการร้องเรียน : ขอร้องเรียนค่ะ อยากทราบว่าไฟจราจรที่หน้าหมู่บ้านซิติ้วิลเลจทำไมต้องเปิดหลัง 8.00น ไปแล้ว ทั้งๆ ที่รถหลังเวลา 8.00น ไม่ต่อยเยอะแต่เชื่อมัยค่ะว่า พอเปิดไฟจราจรแล้ว ทำให้รถติดเยอะมากเพราะแต่ละแยกต่างคนต่างรอรอนานทำให้รถติดเยอะมาก ขอเสนอแนะว่าไม่เปิดจะดีกว่ามั๊ยค่ะหรือถ้าจะเปิดขอให้เปิดช่วงเวลาเร่งด่วนน่าจะดีค่ะ ช่วยลงพื้นที่ไปดูให้หน่อยนะค่ะ เดือดร้อนจิงๆค่ะ
admin

Re: ไฟจราจรที่หน้าหมู่บ้านซิติ้วิลเลจ

โพสต์โดย admin » 04 ต.ค. 2013 14:51

กรณีสัญญาณไฟจราจรหน้าหมู่บ้านซิตี้วิลเลจนั้น ต้องเรียนว่าอยู่ในความดูแลของงานจราจรสถานีตำรวจภูธรบางปู ที่จะพิจารณาถึงความเหมาะสมต่าง ๆ ในการเปิดปิดสัญญาณไฟจราจร แต่อย่างไรก็ตามเทศบาลจะประสานไปยังส่วนงานที่รับผดชอบโดยตรงให้ทราบถึงข้อเสนอแนะของท่านต่อไป

ขอบคุณครับ
นายธีรพล ชุนเจริญ
นายกเทศมนตรีตำบลบางปู
admin

ย้อนกลับไปยัง เรื่องร้องเรียน/ร้องทุกข์ ปัญหาต่างๆ