อยากมีสนามฟุตบอล 5 คน

Moderator: admin

อยากมีสนามฟุตบอล 5 คน

โพสต์โดย toey » 22 ม.ค. 2011 03:04

อยากให้ทางเทศบาลมาช่วยพัฒนาสนามฟุตบอลท้ายซอย
โครงการ 3 ให้ที่ครับ เพื่อเป็นการสนับสนุนเยาวชนให้สนใจกีฬามากขึ้น
เช่นช่วยมาติดตั้งไฟสปอรส์ไลท์และบูรณะส่วนต่างๆอย่างที่ท่านได้ทำให้
กับการเคหะ สิ่งที่ขอมานี้ไม่ได้เพื่อผมคนเดียวแต่เพื่อเยาวชนและคนที่รักกีฬาอีกจำนวนมาก
หรือถ้าท่านอยากเห็นคนเยาวชนนั่งเสพยาอยู่ท้ายซอยก็ไม่ต้องสนใจประโยคเหล่านี้ก็ได้นะคับ

ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงถ้าท่านมาช่วยพัฒนา
toey

Re: อยากมีสนามฟุตบอล 5 คน

โพสต์โดย admin » 02 ก.พ. 2011 13:21

ขอบคุณมากนะครับที่ช่วยเสนอแนะ ขอชี้แจงรายละเอียดนะครับ
ซอยโครงการ 3 ปัญหาการพัฒนาคือ พื้นที่ส่วนใหญ่เป็นของเอกชน ไม่มีพื้นที่เชิงเปิดเป็นสาธารณะแบบการเคหะ
มีส่วนที่ว่างอยู่แปลงหนึ่ง ซึ่งใช้เวลาจัดงานนั้นเป็นของเอกชน เทศบาลต้องขออนุญาต แต่ผมกำลังประสานเจ้าของที่ดิน
ขอยกเป็นสาธารณะเพื่อปรับปรุงเป็นลานกีฬาอเนกประสงค์ ใจเย็น ๆ นะครับ กำลังประสานอยู่เพื่อใหถูกต้องตามขั้นตอนกฎหมาย
และเบื้องต้นในงบปี 2554 นี้ เทศบาลฯ จะไปดำเนินการติดตั้งไฟฟ้าให้ก่อน
ท้ายนี้ขอขอบคุณที่มีส่วนร่วมแสดงความคิดเห็นในการพัฒนาและขอยืนยันว่าเทศบาลสนใจทุกปัญหา
และไม่อยากเห็นเยาวชนหรือประชาชนทั่วไปติดยาเสพติด

นายธีรพล ชุนเจริญ
นายกเทศมนตรีตำบลบางปู
admin

ย้อนกลับไปยัง เรื่องร้องเรียน/ร้องทุกข์ ปัญหาต่างๆ