อยากให้ช่วยเรื่องไฟส่องทาง และทางเท้าเรียบคลองครับ

Moderator: admin

อยากให้ช่วยเรื่องไฟส่องทาง และทางเท้าเรียบคลองครับ

โพสต์โดย สหายโอ๋ » 12 ม.ค. 2011 13:03

เรียนท่านนายกฯ
ผมอยู่ในซอยเทศบาลบางปู 40 (โตโย) ถนนแพรกษา เข้าใจว่าอยู๋ในเขตเทศบาลบางปู

อยากจะรบกวนให้ทางเทศบาลช่วยติดไฟบริเวณกลางซอยด้วยครับ มืดมาก มืดมานานแล้ว ที่ติดตรงปากซอยต้องขอบคุณมากครับช่วยได้เยอะ ดังนั้นจึงอยากให้ติดบริเวณกลางซอยด้วยครับ เนื่องจากเป็นทางโค้งและมืดมาก

เรื่องที่ 2

บริเวณทางเท้าเรียบคลอง ของซอยโตโย คือตรงกลางซอยจะมีสะพานข้ามคลองแล้วด้านข้างๆ จะมีทางเท้าสัญจร แต่ ทางมันหักมาสองเดือนแล้วครับ ไม่มีหน่วยงานใหนมาสนใจเลย ไม่ทราบว่าเขตบางปูหรือเปล่าถ้าไม่ใช่รบกวนประสานงานให้ด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ
สหายโอ๋

Re: อยากให้ช่วยเรื่องไฟส่องทาง และทางเท้าเรียบคลองครับ

โพสต์โดย สหายโอ๋ » 18 ม.ค. 2011 08:22

ขอบคุณมากครับ

หลังจากได้ส่งเรื่องร้องเรียนก็มีเจ้าหน้าที่โทรมาอธิบายและแจ้งเหตุผล พร้อมจะช่วยประสานงานให้ ต้องบอกว่ารู้สึกประทับใจมากไม่เคยเจอหน่วยงานเทศบาลไหนที่บริการแบบนี้ครับ

ขอเป็นกำลังใจให้เจ้าหน้าที่ทุกท่านปฏิบัติงานให้ดีแบบนี้ต่อไปครับ

ขอบคุณครับ
สหายโอ๋

ย้อนกลับไปยัง เรื่องร้องเรียน/ร้องทุกข์ ปัญหาต่างๆ