แผงขายแผ่นซีดี เปิดเพลงเสียงดังจนดึก

Moderator: admin

แผงขายแผ่นซีดี เปิดเพลงเสียงดังจนดึก

โพสต์โดย admin » 25 ก.ค. 2013 09:22

ชื่อ-สกุล : วันชัย xxx

ข้อมูลการร้องเรียน : ช่วยส่งเจ้าหน้าที่มาดูหน่อยครับ ซอยเคหะสมุทรปราการ(เทศบาลบางปู 47) แฟลตการเคหะตึก3 มีแผงขายแผ่นซีดี ขายตั้งแต่4โมงเย็นจนถึงดึก เปิดเพลงเสียงดังมาก รบกวนเวลาพักผ่อน ช่วยส่งเจ้าหน้าที่มาว่ากล่าวตักเตือนให้ด้วยครับ

----------------------------------------------------------------
ชื่อ-สกุล : ไม่ประสงค์ออกนาม

ข้อมูลการร้องเรียน : ช่วยส่งเจ้าหน้าที่ ที่เกี่ยวข้องมาดูหน่อยครับร้านขายแผ่นซีดีเปิดเพลงดังมาก ตรงตึกการเคหะสมุทรปราการตึกที่ 3 เข้าใจครับว่าต้องหากิน แต่อย่าทำให้คนอื่นเดือดร้อนสิครับเปิดตั้งแต่เย็นจนถึงดึกๆ ลูกๆทำการบ้านไม่รู้เรื่องแล้วครับเด็กต้องนอนแต่หัวค่ำ แต่นี่อะไร เปิดเพลงน่ารำคาญมาก ลูกเล็กเด็กแดงไม่ต้องนอนกัน
admin

Re: แผงขายแผ่นซีดี เปิดเพลงเสียงดังจนดึก

โพสต์โดย admin » 25 ก.ค. 2013 09:24

ต้องขอบคุณในกรณีปัญหาที่ท่านแจ้งเข้ามา โดยขณะนี้ผมได้มอบหมายให้เจ้าหน้าที่เข้าไปแจ้งเตือนขอความร่วมมือผู้ประกอบการให้ปรับปรุงแก้ไขแล้ว หากยังคงไม่ให้ความร่วมมือก็จะมีมาตราการดำเนินการตามลำดับขั้นตอนของกฎหมายต่อไป

ขอบคุณครับ
นายธีรพล ชุนเจริญ
นายกเทศมนตรีตำบลบางปู
admin

ย้อนกลับไปยัง เรื่องร้องเรียน/ร้องทุกข์ ปัญหาต่างๆ