อยากให้จับสุนัขจรจัดในซอยวัดอโศการาม

Moderator: admin

อยากให้จับสุนัขจรจัดในซอยวัดอโศการาม

โพสต์โดย tanong.p » 18 ก.ค. 2013 13:52

เนื่องจากในซอยวัดอโศการาม มีสุนัขจรจัดจำนวนมาก นอนขว้างถนนหนทางโดยไม่สนใจรถผ่านไปผ่านมา และที่สำคัญเกิดอุบัติเหตุกับรถจักรยานยนต์บ่อยครั้ง ซึ่งทำให้ผู้ขับขี่รถจักรยานยนต์ได้รับบาดเจ็บ บางรายก็ถลอกไปทั้งตัว เนื่องจากสุนัขวิ่งตัดหน้ากระทันหัน บางรายก็ได้รับความเสียหายจากรถจักรยานยนต์ล้ม แต่ส่วนใหญ่จะเจ็บตัวมาก ก็อยากจะฝากทางหน่วยงานที่รับผิดชอบได้เข้าไปจัดการกับเรื่องนี้ครับ ขอบคุณครับ
tanong.p

Re: อยากให้จับสุนัขจรจัดในซอยวัดอโศการาม

โพสต์โดย admin » 25 ก.ค. 2013 09:20

กรณีปัญหาสุนัขจรจัดบริเวณซอยวัดอโศการามนั้น ต้องเรียนว่าสุนัขบางส่วนนั้นเป็นสุนัขที่มีเจ้าของซึ่งเป็นการยากต่อการดำเนินการ แต่อย่างไรก็ตามขณะนี้ได้มอบหมายให้เจ้าหน้าที่ผู้รับผิดชอบตรวจสอบและดำเนินการตามลำดับต่อไป

ขอบคุณครับ
นายธีรพล ชุนเจริญ
นายกเทศมนตรีตำบลบางปู
admin

ย้อนกลับไปยัง เรื่องร้องเรียน/ร้องทุกข์ ปัญหาต่างๆ