ไฟส่องสว่างหน้าซอยหมู่บ้านดับมาเกือบ 1 อาทิตย์

Moderator: admin

ไฟส่องสว่างหน้าซอยหมู่บ้านดับมาเกือบ 1 อาทิตย์

โพสต์โดย admin » 02 ก.ค. 2013 14:52

ชื่อ-สกุล : คนในหมู่บ้านปัญญานคร

ข้อมูลการร้องเรียน : ไฟส่องสว่างหน้าซอยหมู่บ้านดับมาเกือบ1อาทิตย์แล้วค่ะเวลากลางคืนก็ต้องอาศัยไฟจากไฟส่องสว่างกลางถนนและแสงจากรถยนต์ที่ผ่านไปผ่านมา โบกรถ
รถก็มองไม่เห็นขับผ่านเราไปและอีกอย่างตอนนี้ทางจักรยานที่กำลังสร้างเสร็จเกือบจะสมบูรณ์แล้วทำให้การสัญจรบนทางสร้างใหม่นี้ค่อนข้างพลุกพล่านไปด้วยทั้งคนเดิน
รถจักรยาน และที่มากที่สุดคือรถจักรยานยนต์ ที่สวนทางกันไปมากลัวว่าถ้าถนนยังมืดอยู่แบบนี้จะทำให้เกิดอันตรายอาจเกิดอุบัติเหตุหรืออาจเป็นจุดเสี่ยงที่จะอาจเกิดการชิงทรัพย์ได้
จึงร้องขอให้ช่วยมาซ่อมแซมไฟส่องสว่างให้หน่อยนะคะ จะกรุณามากๆ ขอบคุณค่ะ
admin

Re: ไฟส่องสว่างหน้าซอยหมู่บ้านดับมาเกือบ 1 อาทิตย์

โพสต์โดย admin » 02 ก.ค. 2013 14:54

ขอขอบคุณที่ท่านได้กรุณาแจ้งปัญหาไฟส่องสว่างชำรุดบริเวณดังกล่าวเข้ามา โดยเจ้าหน้าที่ผู้รับผิดชอบจะเร่งรัดตรวจสอบและดำเนินการซ่อมแซมแก้ไขให้ใช้งานได้เป็นปกติตามคำร้องต่อไป

ขอบคุณครับ
นายธีรพล ชุนเจริญ
นายกเทศมนตรีตำบลบางปู
admin

Re: ไฟส่องสว่างหน้าซอยหมู่บ้านดับมาเกือบ 1 อาทิตย์

โพสต์โดย admin » 05 ก.ย. 2013 14:24

ขณะนี้เทศบาลตำบลบางปูได้ดำเนินการซ่อมแซมไฟฟ้าแสงสว่างที่ชำรุดจนใช้งานไ้ด้เป็นปกติเรียบร้อยแล้ว

ขอบคุณครับ
นายธีรพล ชุนเจริญ
นายกเทศมนตรีตำบลบางปู
admin

ย้อนกลับไปยัง เรื่องร้องเรียน/ร้องทุกข์ ปัญหาต่างๆ