ขอให้ซ่อมแซม สะพานไม้ข้ามคลองซอยตาเจี่ยฝั่งคลอง

Moderator: admin

ขอให้ซ่อมแซม สะพานไม้ข้ามคลองซอยตาเจี่ยฝั่งคลอง

โพสต์โดย paa_joy » 27 มิ.ย. 2013 07:05

ชำหรุด อีกแล้ว ค่ะ
สะพานไม้ข้ามคลองซอยตาเจี่ยฝั่งคลอง

เป็นสะพานไม้ข้ามคลองสะพานแรกฝั่ง คลองน้ำจืด ตอนนี้ชำหรุดมาก อีกครั้ง
แย่ยิ่งกว่า ครั้ง ก่อน อีก ค่ะ พื้นสะพาน ผุพัง ราวจับก็หัก สภาพดูไม่ได้เลย ค่ะ

เด็กนักเรียน คนแก่ และคนทั่วไปต้องใช้สะพานนี้เป็นประจำทุกวัน
อาจเกิดอันตราย หรืออุบัติเหตุ ได้ค่ะ
ยังไง รบกวนช่วยเข้าไปดูแลโดย ด่วน ให้หน่อย นะค่ะ :oops:

ขอบคุณค๊ะ
paa_joy

Re: ขอให้ซ่อมแซม สะพานไม้ข้ามคลองซอยตาเจี่ยฝั่งคลอง

โพสต์โดย admin » 02 ก.ค. 2013 14:51

ขอขอบคุณที่ท่านกรุณาแจ้งเหตุสะพานไม้ข้ามคลองชำรุดเข้ามา กรณีดังกล่าวขอเรียนว่าขณะนี้เจ้าหน้าที่ผู้รับผิดชอบได้ดำเนินการซ่อมแซมในเบื้องต้นให้อยู่ในสภาพที่ใช้งานได้เป็นที่เรียบร้อยแล้ว แต่อย่างไรก็ตามโครงการต่อกสร้างสะพานข้ามคลองบางปลาอยู่ในแผนพัฒนาเทศบาล ซึ่งเป็นการแก้ไขปัญหาระยะยาวในลำดับต่อไป

ขอบคุณครับ
นายธีรพล ชุนเจริญ
นายกเทศมนตรีตำบลบางปู
admin

ย้อนกลับไปยัง เรื่องร้องเรียน/ร้องทุกข์ ปัญหาต่างๆ