รถเก็บขยะในซอยเทศบาลบางปู 43

Moderator: admin

รถเก็บขยะในซอยเทศบาลบางปู 43

โพสต์โดย pattana » 17 เม.ย. 2013 16:46

เรียน ท่านนายกธีรพล

ดิฉันขอร้องเรียนปัญหารถเก็บขยะในซอยเทศบาลบางปู 43 รถขยะจอดรถกีดขวางการจราจรเวลาเก็บขยะ ทำให้รถที่สัญจรไม่สามารถผ่านได้ค่ะ และบนรถขยะพนักงานเก็บขยะจะนำถุงกระสอบมาแขวนไว้ด้านข้าง และโบกให้รถผ่านแต่ต้องเบียดถุงกระสอบ ไม่แน่ใจนะค่ะว่าเวลาแขวนถุงกระสอบแยกขยะจะต้องแขวนไว้ด้านหลังหรือแขวนไว้ด้านข้างรถได้ค่ะ เพราะดิฉันไม่ทราบกฎหมายเหมือนกันว่าอนุญาตให้ไว้ด้านข้างหรือด้านหลังค่ะ

รบกวนท่านนายกด้วยค่ะ เนื่องจากเดือดร้อนมากค่ะเวลารถขยะมาเก็บตรงกับช่วงเวลาที่คนต้องไปทำงานหรือไปธุระค่ะ เนื่องจากซอยเทศบาลบางปู 43 (ซอยร่วมพัฒนา) เป็นซอยที่ค่อนข้างแคบค่ะ

ขอบคุณค่ะ
พัฒนา
pattana

Re: รถเก็บขยะในซอยเทศบาลบางปู 43

โพสต์โดย admin » 18 เม.ย. 2013 15:10

เรียน ท่านผู้ร้องเรียน

ต้องขอขอบคุณคุณพัฒนาที่กรุณาแจ้งปัญหารถเก็บขยะจอดกีดขวางการจราจรในซอยร่วมพัฒนาเข้ามา ซึ่งโดยหลักแล้วการแขวนถุงกระสอบยื่นออกมาด้านข้างเกินกว่าตัวรถเป็นพฤติการณ์ที่ไม่ถูกต้องอยู่แล้ว แต่อย่างไรก็ตามผมเองจะกำชับให้เจ้าหน้าที่ผู้รับผิดชอบประสานกับบริษัทผู้รับจ้างเก็บขยะให้มีการปรับเปลี่ยนเวลา ปรับปรุงแก้ไขการทำงาน เพื่อไม่ให้กีดขวางการจราจรพ่อแม่พี่น้องประชาชนผู้ใช้รถใช้ัถนนในพื้นที่ต่อไป

ขอบคุณครับ
นายธีรพล ชุนเจริญ
นายกเทศมนตรีตำบลบางปู
admin

ย้อนกลับไปยัง เรื่องร้องเรียน/ร้องทุกข์ ปัญหาต่างๆ