ดื่มเหล้าเปิดเครื่องเสียงๆดังมากกกกกกกกกกก

Moderator: admin

ดื่มเหล้าเปิดเครื่องเสียงๆดังมากกกกกกกกกกก

โพสต์โดย คนอาศัย » 10 เม.ย. 2013 14:56

ในซอยวัดอโศการาม หมู่บ้านเมฆธารา 2 บ้านที่มีกระท่อมหน้าบ้านติดถนนทางเข้าวัด ดื่มเหล้าแล้วเปิดเครื่องเสียงรถยนต์เสียงดังมาก มีทั้งเสียงเบสหนักๆ เสียงแหลม กลาง ถุ่ม มาเต็มๆ บ้านถึงกับสั่นกันทั้งหลัง กระจกสั่น ที่สังเกตไม่ใช่คนในซอยและในหมู่บ้านเลยที่มาเปิดเครื่องเสียง กลับเป็นคนที่อื่นมาสร้างความเดือดร้อนให้กับคนพื้นที่ บางวันเปิดกันยามวิกาลกันเชียว พวกมันช่างสาระเลวกันจริงๆ ยังไงขอฝากเรื่องนี้ด้วยนะครับ เดือดร้อนจริงๆ อีกอย่างอยากจะให้มีเจ้าหน้าที่เข้าไปบ่อยๆ เหมือนกัน เพราะเท่าที่เห็น นานๆ จะเจอเจ้าหน้าที่เข้าไป หมู่บ้านเมฆธารา 2 นี่ก็โดนงัดกันบ่อย โจรก็เยอะ อยู่แบบเสี่ยงๆ จริงๆ
คนอาศัย

Re: ดื่มเหล้าเปิดเครื่องเสียงๆดังมากกกกกกกกกกก

โพสต์โดย admin » 11 เม.ย. 2013 13:57

เรียน ท่านผู้ร้องเรียน

กรณีปัญหาดังกล่าว ผมเองได้มอบหมายให้เจ้าหน้าที่เทศกิจออกตรวจ ซอยวัดอโศการามหมู่บ้านเมฆธารา 2 ให้บ่อยยิ่งขึ้น รวมไปถึงประสานเจ้าหน้าที่ตำรวจซึ่งมีหน้าที่รับผิดชอบโดยตรงให้ส่งสายตรวจเข้ามาตรวจตราให้บ่อยขึ้นอีกทางหนึ่งครับ

ขอบคุณครับ
นายธีรพล ชุนเจริญ
นายกเทศมนตรีตำบลบางปู
admin

Re: ดื่มเหล้าเปิดเครื่องเสียงๆดังมากกกกกกกกกกก

โพสต์โดย คนอาศัย » 20 พ.ค. 2013 13:39

ขอบคุณท่านนายกเทศบาลบางปูเป็นอย่างยิ่งนะครับ ที่ให้ความเป็นห่วงดูแลประชาชนเป็นอย่างดี ตอนนี้ผมเองก็กลายเป็นคนบางปูไปแล้ว เพราะเนื่องจากได้ซื้อบ้านตั้งรกรากอย่างถาวรแล้ว ยังไงก็ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ
คนอาศัย

ย้อนกลับไปยัง เรื่องร้องเรียน/ร้องทุกข์ ปัญหาต่างๆ