แจ้งปัญหาครับ

Moderator: admin

แจ้งปัญหาครับ

โพสต์โดย แตงกวา » 24 มี.ค. 2013 17:46

ปัญหา 1
เส้นทางถนนตั้งแต่สามแยก วัดราษโพธิ์ทอง - ซอยหลังฟาร์มจรเข้ และช่วงตั้งแต่วัดทองคงจนถึงถนนท้ายบ้าน บริเวณพื้นถนนด้านข้างมีการยุบตัวเป็นหลุมตลอดทั้งเส้นทั้ง 2 ฝั่ง
ผลกระทบ
1.การสัญจรของประชาชนลำบากและอันตราย เด็กๆขี่จักรยานไปโรงเรียนริมถนนไม่ได้ต้องขี่เลยเข้าไปในถนนประมาณ 1 เมตร เส้นนี้รถเมล์และรถมอเตอร์ไชค์ใช้เยอะครับ
2.รถยนต์ต้องเสียค่าใช้จ่ายในการซ่อมบำรุงช่วงล่างบ่อย เพราะช่วงล่างจะพังเร็ว

ปัญหา 2
ป้ายโฆษณาต่างๆริมถนนสุขุมวิทสายเก่าตั้งแต่โค้งโพธิ์จนถึงตำหรุ เช่นป้ายขายหมู่บ้าน ป้ายงานวัด ฯลฯ ติดตั้งเยะมากไร้ระเบียบ และความแข็งแรง
ผลกระทบ
ไม่สวยงาม ไร้ระเบียบ
ไม่แข็งแรงเวลามีลมพายุฝนที่พัดแรง จะเห็นว่ามีป้ายปลิว หักล้ม
บดบังการมองของคนขับขี่ยวดยาน
เสนอแนะ
ทำป้ายโฆษณาจอ LCD เพื่อให้โครงการต่างๆมาเช่าโฆษณา เอารายได้เข้าท้องถิ่นครับ ขนาดเท่าป้ายที่ติดหน้าเทศบาลบางปูครับ

ปล
สงสัยว่าทำไมหน้า รพ รัทรินทร์ถึงสร้างสะพานลอยไม่ได้ครับ

ขอบคุณครับ
พ่อน้องแตงกวา
แตงกวา

Re: แจ้งปัญหาครับ

โพสต์โดย admin » 17 เม.ย. 2013 11:28

เรียน พ่อน้องแตงกวา

ตามที่ได้แจ้งปัญหาเข้ามานั้น เทศบาลฯ ได้มีโครงการปรับปรุงถนนเส้นวัดราษฎร์โพธิ์ทองถึงถนนท้ายบ้านพร้อมปรับปรุงบ่อพัก ฝาบ่อพักในงบประมาณปี 2553 ได้ส่งแบบเลขที่ 27/2556 ลงไปเพื่อพิจารณาหาผู้รับจ้งแล้ว ส่วนเรื่องสะพานลอยบริเวณใกล้โรงพยาบา่ลรัทรินทร์งานพัสดุกองคลัง ได้เคยดำเนินการประกาศประกวดราคาหาผู้รับจ้างแล้วเมื่อประมาณเดือนสิงหาคม 2555 แต่ไม่มีผู้มาซื้อแบบ

ขอบคุณครับ
นายธีรพล ชุนเจริญ
นายกเทศมนตรีตำบลบางปู
admin

ย้อนกลับไปยัง เรื่องร้องเรียน/ร้องทุกข์ ปัญหาต่างๆ