สะพานลอยหน้าเทศบาลทึบน่ากลัว

Moderator: admin

สะพานลอยหน้าเทศบาลทึบน่ากลัว

โพสต์โดย admin » 21 มี.ค. 2013 10:30

ชื่อ-สกุล : กันลดา วิริยะพงษ์ศรี

ข้อมูลการร้องเรียน : เรื่อง ความปลอดภัยบนสะพานลอย หน้าเทศบาล เพราะตั้งอยู่ในจุดที่
ไม่ค่อยมีคนใช้ เวลาเด็ก ข้ามช่วงเช้า บางครั้งเช้ามืด เพราะไปเรียนแต่เช้า
ลูกสาวบอกกลัวมาก กลัวมีคนเดินตาม กลัวจะมีคนทำอะไรหนู บางครั้งขึ้นพร้อม ผู้ชาย
แค่สองคน ถ้าเกิดอะไรขึ้น จะมีใครเห็นบาง เพราะคนข้างล่าง มองขึ้นไปไม่เห็น
อยากขอความกรุณาช่วย แก้ไขให้โปร่งหน่อย แบบซอย การบิน อย่าต้องให้เกิดเรื่องก่อน
แล้วค่อยทำ ยิ่งตอนมืดยิ่งไม่กล้าใช้ กลัวถูกจี้ ทั้งมืดทั้งเปลี่ยว
แทบไม่มีคนเดินเลย เพราะมันตั้งอยู่ไกล น่าจะ สร้างให้ใกล้ชุมชน กว่านี้
ชาวบ้านจะได้ไม่ต้อง เสี่ยงตายวิ่งข้ามถนน ทุกคนอยากข้ามสะพานลอย แต่เดินไม่ไหว
ไกลเกิน แถมยังปิดทึบน่ากลัวด้วย รบกวนแก้ไขให้หน่อยเถอะค่ะ
ชาวบ้านจะได้ใช้ประโยนช์อย่างเต็มที่ ไม่ต้องมานั่งห่วงลูกหลาน
ขอบคุณ มากค่ะ
admin

Re: สะพานลอยหน้าเทศบาลทึบน่ากลัว

โพสต์โดย admin » 21 มี.ค. 2013 10:34

เรียน คุณกันลดา วิริยะพงษ์ศรี

ขอเรียนชี้แจงดังนี้
ประเด็นที่ 1. สะพานลอยตำแหน่งที่ตั้งไกลจากชุมชนนั้น การกำหนดจุดที่ตั้งและรูปแบบสะพานลอยอยู่ในความรับผิดชอบของกรมทางหลวง การย้ายตำแหน่งหรือรื้อถอนทำไ้ด้ยาก เนื่องจากจุดก่อสร้างเจ้าของบ้านไม่ยอมให้สร้างครับ
ประเด็นที่ 2. ถ้าป้ายที่ติดสะพานลอย (ซุ้มเฉลิมพระเกียรติ) ทำให้ทึบไม่โปร่งเทศบาลจะแก้ไขให้ครับแต่ต้องรอให้สภาฯ พิจารณางบประมาณปี 2557 ก่อนนะครับ ช่วงนี้จะให้งานไฟฟ้าตรวจสอบและดูแลเรื่องไฟฟ้าส่องสว่าง , แจ้งตำรวจ เทศกิจตรวจตราช่วงกลางคืนให้ก่อนนะครับ

ขอบคุณครับ
นายธีรพล ชุนเจริญ
นายกเทศมนตรีตำบลบางปู
admin

ย้อนกลับไปยัง เรื่องร้องเรียน/ร้องทุกข์ ปัญหาต่างๆ