ร้องเรียน เรื่องการนำลิเกมาแสดงตอนกลางคืนและส่งเสียงดัง

Moderator: admin

ร้องเรียน เรื่องการนำลิเกมาแสดงตอนกลางคืนและส่งเสียงดัง

โพสต์โดย fahtwin » 14 ก.พ. 2013 23:59

สวัสดีค่ะดิฉันพักอาศัยอยู่ในซอยโครงการ 4 ในวันที่ 14/02/13 เวลาตั้งแต่ 3 ทุ่มยันเที่ยงคืนก็ยังไม่จบ
ได้มีการนำลิเกมาแสดงบริเวณต้นซอยโครงการ 4 เปิดเครื่องเสียงดังมาก ได้ยินกันทั้งซอย นอนไม่ได้เลยค่ะ
อยากวอนให้ท่านนายก ช่วยมาดูแลและแก้ปัญหาเรื่องนี้ให้ด้วยค่ะ เพราะลิเกจะแสดงไปอีก 7 วัน วันนี้แค่วันแรกก็เดือดร้อนจะแย่แล้วค่ะ
แล้วอีก 7 วัน ดิฉันคงไม่ต้องพักผ่อนแล้วค่ะ คงนั่งฟังเสียงลิเกทั้งคืน ดิฉันเป็นคนหาเช้ากินค่ำ ตอนกลางคืนต้องการความสงบค่ะ และต้องการพักผ่อน
ขอร้องให้รีบเข้ามาช่วยดูแลหน่อยนะค่ะ มันมากเกินไปจริงๆค่ะ ไม่เกรงใจคนในซอยเดียวกันเลย ขอบคุณค่ะ
fahtwin

Re: ร้องเรียน เรื่องการนำลิเกมาแสดงตอนกลางคืนและส่งเสียงดัง

โพสต์โดย admin » 18 ก.พ. 2013 15:57

เรียน คุณfahtwin

กรณีปัญหาดังกล่าวนั้นผมเองได้มอบหมายให้เจ้าหน้าที่เทศกิจเข้าไปแจ้งเตือนรวมไปถึงขอความร่วมมือในเรื่องการใช้เสียงของโรงลิเกดังกล่าว โดยผู้นำลิเกมาแสดงจะมีการปรับปรุงการใช้เสียงให้เหมาะสมเพื่อไม่ให้ผู้ที่อาศัยอยู่บริเวณใกล้เคียงได้รับความเดือดร้อน

ขอบคุณครับ
นายธีรพล ชุนเจริญ
นายกเทศมนตรีตำบลบางปู
admin

ย้อนกลับไปยัง เรื่องร้องเรียน/ร้องทุกข์ ปัญหาต่างๆ