ตามเรื่องที่เคยร้องเรียน

Moderator: admin

ตามเรื่องที่เคยร้องเรียน

โพสต์โดย สมชาย ฉัตรทอง » 14 ม.ค. 2013 11:56

กราบเรียนท่าน นายก ที่เคารพ
เกือบ 2 เดือนแล้วที่มีการร้องเกี่ยวกับเรื่องทางเท้า และทางเดินที่ถนนพุธทรักษา.

ตามที่เคยเข้ามาขอความกรูณาจากท่านเรื่องทางเดินบนฟุตบาตตั้งแต่ซอยปลั่งเปล่ง

มาจนถึงหน้าบริษัท มาลาพลาสติก จำกัด. ไม่มีอะไรดีขึ้นมาเลยนะครับ

อ้อมีที่ร้าน นวด เท่านั้นที่ ถอดน๊อตออกนอกนั้นก็ทำทุกย่างเหมือนเดิม และ ยิ่งกว่าเดิม

ร้านแพรกษา อะไหร่ ก็เอารถขึ้นไปจอดขวางทางเดินไปเลย คนเดินต้องเดินอ้อมรถไปที่

บนถนน และ ที่ร้านขายของชำข้างๆร้านแพรกษา อะไหร่ ก็เอารถมอเตอร์ไซร์มาจอดที่ทางเดินอีก

สรุปว่าทุกอย่างยังเป็นเหมือนเดิม ไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงเลย ขนาดท่านออกมาบอกเองเลยว่า

จะแจ้งให้ทางเจ้าหน้าที่ที่เกี้ยวข้องมาดำเนินการตามอำนาจหน้าที่เท่าที่ทำได้ ยังไม่มีใครทำได้เลย

แล้วชาวบ้านอย่างพวกผมจะทำอะไรได้ล่ะครับ ก็คงจะต้อรอกันต่อไป .

ยังไงก็ขอ กราบ ขอบพระคุณท่านนะครับอย่างน้อยพวกเราก็ได้เห็นว่า ท่าน มาตอบกระทู้ไห้ครับ

กราบขอบพระคุณครับ

พวกเราก็เดิน และ คอยระวังกันเอาเองต่อไป . :oops:
สมชาย ฉัตรทอง

Re: ตามเรื่องที่เคยร้องเรียน

โพสต์โดย สมชาย ฉัตรทอง » 16 ม.ค. 2013 11:20

สวัสดีครับ มีเรื่องที่จะมาบอกเพิ่มเติมครับ วันนี้ 16/01/13 เวลาประมาณ 10.15 น.ผมเดินผ่านร้านขายเสื้อผ้า

นักเรียนที่ชื่อร้าน บัญญัต ที่ถนนพุทธรักษา เห็นคนที่ร้านนี้ ออกมาช่วยกันยกป้าย และ เก็ยหินที่เอามาทับขาป้ายกันไหญ่เลย

ผมเดินผ่านมาก็ได้ยินเค้าคุยกันว่า เก็บเร็วเค้าออกมากันพักนึงแล้ว ก็ไม่ได้คิดอะไรนึกว่าเค้าจะเก็บป้ายอย่างที่เคยเห็นคือเก็บเข้าเก็บ

ออกอะไรประมาณเนีย แต่ที่ไหนได้ พอเดินเลยมาหน่อยเดียว เจ้าหน้าที่เทศกิจ ลงจากรถกันเต็มไปหมดเลยมามองนู้นมองนี่แล้วก็

ถ่ายรูปกัน ผมถึงบางอ้อเลยทีเดียว เค้ามีคนอยู่ข้างในนี่หว่า มีการโทรมาบอกกันก่อนด้วยว่า เจ้าหน้าที่กำลังออกมาและจะไปที่ไหน

ไม่สงสัยเลยว่าทำไม่ เค้าถึงเก็บเข้าเก็บออก ถ้าเป็นแบบนี้ไม่มีทางทำอะไรได้หรอก ก็ทำเป็น ลิงหลอกเจ้า กันไปวันๆเท่านั้นเอง

ไม่มีอะไรหรอกครับที่เขียนมาบอกท่านก็เพราะว่า ผม อาย แทนครับ ผมละอายใจแทน พวกท่านเจ้าหน่าที่ๆ โดนพวกเดียวกัน ขาย..

กับแค่ เศษเงิน นิดหน่อย ก็ขายกันแล้ว อายแทนครูที่สอนมาให้รู้จักรักศักดิ์ศรี รักอาชีพๆที่ต้องทำตัวเป็นกลางอาชีพที่ต้องให้

ประชาชนพึ่งได้ แต่ พวกท่าน ขาย กัน เอง ผมอายแทน เลยครับจากใจจริง..

ประชาชนที่ได้ยินกับหูและเห็นกับตา..
สมชาย ฉัตรทอง

ย้อนกลับไปยัง เรื่องร้องเรียน/ร้องทุกข์ ปัญหาต่างๆ