RE: ร้านค้าขายเหล้าให้เด็กอายุต่ำกว่า 18 ปี และขายนอกเวลาที่

Moderator: admin

RE: ร้านค้าขายเหล้าให้เด็กอายุต่ำกว่า 18 ปี และขายนอกเวลาที่

โพสต์โดย admin » 06 ธ.ค. 2012 10:36

ชื่อ-สกุล : คนเดือดร้อน
ข้อมูลการร้องเรียน : ร้านค้า ซอย 5/1 หมู่บ้านพนาสนธิ์วิลล่า 12
ขายเหล้าให้กับเด็กอายุต่ำกว่า 18 และขายนอกเวลาที่กำหนด เป็นแหล่งมั่วสุม เสียงดัง

-------------------------------------------------------------------
เรียน ท่านผู้ร้องเรียน

ในกรณีปัญหาดังกล่้าว ผมเองจะประสานเจ้าหน้าที่ตำรวจซึ่งมีอำนาจตามกฎหมายตรวจสอบและดำเนินการตามกฎหมาย แต่อย่างไรก็ตามในเรื่องการมั่วสุม และส่งเสียงดังรบกวนเพื่อนบ้านนั้น ผมเองได้มอบหมายให้เจ้าหน้าที่เทศกิจ เข้าไปแจ้งเตือนและขอความร่วมมือกับเจ้าของร้านดังกล่าว เพื่อเป็นการบรรเทาความเดือดร้อนในเบื้องต้นครับ

ขอบคุณครับ
นายธีรพล ชุนเจริญ
นายกเทศมนตรีตำบลบางปู
admin

ย้อนกลับไปยัง เรื่องร้องเรียน/ร้องทุกข์ ปัญหาต่างๆ