คาราโอเกะเสียงดังถึงตี2ตี3

Moderator: admin

คาราโอเกะเสียงดังถึงตี2ตี3

โพสต์โดย สมชาย ฉัตรทอง » 03 ธ.ค. 2012 10:37

เรียนท่านนายกเทศมนตรี และ ผู้เกี่ยวข้องทราบ.

เนื่องจากมีชาวบ้านที่ได้รับความเดือดร้อนจากการประกอบกิจการ ร้านคาราโอเกะที่ชื่อร้าน บอมบูล หรือประมาณ บูลบอม อยู่บ้านเลขที่ 371/47-48 หมู่ที่8 ถนนพุทธรักษา ตำบลท้ายบ้านไหม่ อำเภอเมือง จังหวัดสมุทรปราการ ชาวบ้านข้างเครียงเดือดร้อนเนื่องจากทางร้านเปิดเพลงเสียงดังมากตั้งแต่เวลาประมาณ 23.00น ไปจนถึงเวลาประมาณตี2ถึงตี3 ของแทบทุกวัน ลองให้เจ้าหน้าที่มาถามบ้านข้างเคียงได้เลย เคยลองคุยกับคนที่ร้านแล้วไม่มีอะไรคืบหน้าเลย และยังมีคนใส่เสี้อคลุมสีดำด้านหลังมีปักคำว่า POLICE มาเดินมองเข้าไปในบ้านของพวกเค้าด้วย มองดูเหมือนกับว่ามาบอกไห้รู้ว่า มีตำรวจ ดูแลร้านนี้อยู่รึเปล่า ไม่ทราบนะครับ

ขอความกรูณาจากท่านช่วยส่งเจ้าหน้าที่มาลองดูซัก 5ทุ่ม หรือ เที้ยงคืน ดูหน่อยซิครับ ขอความกรุณาด้วย เขาทำมาหากินกันตอนเช้าแทบไม่ได้หลับไม่ได้นอนกันเลย วันดีคืนดีก็มี อ้วก กองอยู่หน้าบ้านเช้ามาก็ต้องมาล้างอ้วก บางที่ก็เหม็นเยี้ยวหึ่งไปหมดมาจกที่ข้างตู้โทรศัพย์ ท่านครับลองส่งเจ้าหน้าที่มาดูให้เราหน่อยเถอะ สงสารคนที่หากินตอนเช้าด้วยเถอะ

ไหนๆแล้วขอฝากอีกเรื่องน่ะครับ เรื่องทางเท้าหน้าร้านขายอะไหร่ แพรกษาอะไหร่ยนต์ ขอความกรุณาไห้เค้าทุบ ลูกละนาดหรือเนือนอะไรที่เค้ามาก่อขวางทางเท้าไว้ให้หน่อยเถอะ มันเดินสะดุดกันบ่อยมากเลย ทางเท้าที่เดินก็สูงชันมากแล้วยังมากั้นทางเดินอีกไม่ทราบว่ามีเจตนาจะทำอะไร มันไม่ไช่เขตที่บ้านเค้าไม่ไช่เหรอครับ

กราบขอความกรุณาจากท่านด้วย

บัญชามาจากผู้เดือดร้อน
สมชาย ฉัตรทอง

Re: คาราโอเกะเสียงดังถึงตี2ตี3

โพสต์โดย admin » 11 ธ.ค. 2012 12:23

เรียน คุณสมชาย ฉัตรทอง

ในเรื่องร้านคาราโอเกะเปิดเพลงเสียงดังเป็นเหตุให้ท่านและชาวบ้านใกล้เคียงได้รับความเดือดร้อนนั้น ผมเองจะมอบหมายให้เจ้าหน้าที่สำรวจตรวจสอบและขอความร่วมมือจากผู้ประกอบการ อีกทั้งจะประสานเจ้าหน้าที่ตำรวจซึ่งมีหน้าที่รับผิดชอบตรวจสอบดำเนินการตามกฎหมายต่อไป

ส่วนเรื่องทางเท้าหน้าร้านแพรกษาอะไหล่ยนต์นั้น ผมจะมอบหมายให้เจ้าหน้าที่ตรวจสอบและดำเนินการตามอำนาจหน้าที่ต่อไปครับ

ขอบคุณครับ
นายธีรพล ชุนเจริญ
นายกเทศมนตรีตำบลบางปู
admin

ย้อนกลับไปยัง เรื่องร้องเรียน/ร้องทุกข์ ปัญหาต่างๆ