RE: ร้านเหล้าปั่นในซอยวัดอโศการาม เปิดเพลงเสียงดัง

Moderator: admin

RE: ร้านเหล้าปั่นในซอยวัดอโศการาม เปิดเพลงเสียงดัง

โพสต์โดย admin » 23 พ.ย. 2012 14:36

ชื่อ-สกุล : นายสมชาย

อีเมล์ :

ข้อมูลการร้องเรียน : ขณะนี้ซอยเทศบาลบางปู 60 หรือซอยวัดอโศการาม
มีการเปิดร้านเหล้าปั่นชื่อร้านคอแห้งบริเวณบางปู60หลาซ่า
ตอนกลางคืนมีการเปิดเพลงและร้องเพลงเสียงดังมากรบกวนผู้พักอาศัยโดยรอบมากอยากให้ตรวจสอบและแก้ไขด้วยครับ
เดือดร้อนมากครับ ตี1ตี2ก็ไม่เบาเสียงเลยครับ

เรียน คุณสมชาย
ขอบคุณที่ท่านได้แจ้งปัญหาดังกล่าวเข้ามา โดยขณะนี้ผมเองได้มอบหมายให้เจ้าหน้าที่แจ้งเตือน และขอความร่วมมือกับผู้ประกอบการ ในเรื่องการใช้เสียงดังรบกวน ประชาชนผู้พักอาศัยโดยรอบแล้วครับ
หากยังคงไม่มีการแก้ไข ก็จะดำเนินการตามลำดับต่อไป

นายธีรพล ชุนเจริญ
นายกเทศมนตรีตำบลบางปู
admin

ย้อนกลับไปยัง เรื่องร้องเรียน/ร้องทุกข์ ปัญหาต่างๆ