บริเวณชุมชนปากประตูวัดอโศการามยุงเยอะ และมีการจุดประทัดเยอะม

Moderator: admin

บริเวณชุมชนปากประตูวัดอโศการามยุงเยอะ และมีการจุดประทัดเยอะม

โพสต์โดย admin » 06 พ.ย. 2012 14:28

ชื่อ-สกุล : เยาว์ชน ชุมชนวัดอโศการาม

ข้อมูลการร้องเรียน : เรียนท่าน นายก ธีรพล ชุนเจริญ เนื่องจากบริเวณชุมชนปากประตูวันอโศการามมีจำนวนเด็กเล็กมากขึ้นทุกปีและยังมีจำนวนยุงลายจำนวนมากเกรงว่าจะเกิดเป็นไข้เลือดออกจึงอยากให้เจ้าหน้าที่ลงพื้นที่ตรวจสอบหน่อยเพราะเป็นเวลานานและไม่มีใครเข้ามาดูแลเลยและขยะมูลฝอยก้อเยอะดูแล้วทัศนียภาพไม่ดีเลยขอความกรุณาเข้ามาแก้ไข้ให้หน่อยครับมีอีกเรื่องนึงช่วงนี้ยังไม่ถึงลอยกระทงแต่มีคนจุดประทัดเยอะมากในซอยส่งเจ้าหน้าที่ดูแลหน่อยครับช่วงเย็นๆมึดๆบ่อยมากขอบคุนครับ
admin

Re: บริเวณชุมชนปากประตูวัดอโศการามยุงเยอะ และมีการจุดประทัดเยอะม

โพสต์โดย admin » 06 พ.ย. 2012 14:31

เรียน ท่านผู้ร้องเรียน

ในเรื่องการฉีดพ่นกำจัดยุงลายนั้น โดยหลักเกณฑ์ปฏิบัติแล้ว เจ้าหน้าที่จะดำเนินการต่อเมื่อได้รับแจ้งหรือร้องขอและพบว่ามีผู้ป่วยเป็นไข้เลือดออกในพื้นที่นั้น ๆ แต่อย่างไรก็ตามกรณีดังกล่าวผมเองจะให้เจ้าหน้าที่ตรวจสอบถึงความเหมาะสมในการดำเนินการต่อไปครับ

กรณีเรื่องทัศนยภาพทางเข้าวัดอโศการามไม่ค่อยดีตามที่แจ้งมานั้น ต้องเรียนว่าที่ผ่านมาทางคณะกรรมการชุมชนและเทศบาลก็ร่วมกันดูแลมาโดยตลอด ซึ่งเมื่อประมาณสัปดาห์ที่ผ่านมาเจ้าหน้าที่เทศบาลก็เพิ่งเข้าไปตัดหญ้าตัดกิ่งไม้บริเวณซอยวัดอโศการามครับ ส่วนการจุดประทัดส่งเสียงดังรบกวนนั้น ผมเองจะส่งเจ้าหน้าที่เข้าไปตรวจตราดูแลให้บ่อยยิ่้งขึ้นครับ

ขอบคุณครับ
นายธีรพล ชุนเจริญ
นายกเทศมนตรีตำบลบางปู
admin

ย้อนกลับไปยัง เรื่องร้องเรียน/ร้องทุกข์ ปัญหาต่างๆ