ถามเรื่องเสาไฟฟ้า

Moderator: admin

ถามเรื่องเสาไฟฟ้า

โพสต์โดย pisak » 01 พ.ย. 2012 20:40

เมื่อไหร่จะได้เสาไฟฟ้าเข้าซอยสาม(ถนนเลียบคลองบางปลา,ลมโขย)จะครบปีแล้วนะคร้าบขโมยเข้ามาตัดสายไฟหรือไฟฟ้าดับเพราะสายไฟขาดมาหลายครั้งแล้วเพราะเสาไฟที่ชาวบ้านช่วยกันเรื่ยไรเงินซื้อกันมาเตี้ยและเก่ามากแล้วบางต้นก็ผูกร่อนเคยขอให้การไฟฟ้านครหลวงมาติดตั้งให้เจ้าหน้าที่บอกว่าติดอยู่ที่เทศบาลไม่ยอมทำเรื่องส่งให้อยากจะทราบว่ากรุณาช่วยดำเนินการได้หรือไม้่เพราะชาวบ้านเขาเดือดร้อนกันจะแย่อยู่แล้ว
pisak

Re: ถามเรื่องเสาไฟฟ้า

โพสต์โดย admin » 22 พ.ย. 2012 10:45

เรียน คุณ pisak
ตามที่ได้สอบถามเรื่องเสาไฟฟ้านั้น งานสถานที่ฯ กองช่างได้ตรวจสอบและดำเนินการแจ้งการไฟฟ้านครหลวงให้ทำการติดตั้งไฟฟ้าแล้ว
แต่เนื่องจากบริเวณปากซอยเป็นที่ของเอกชน จึงมอบหมายให้เจ้าหน้าที่เข้าไปประสานเจ้าของพื้นที่เพื่อติดตั้งเสาไฟฟ้าต่อไป
จึงเรียนมาเพื่อทราบ

ขอบคุณครับ
นายธีรพล ชุนเจริญ
นายกเทศมนตรีตำบลบางปู
admin

โพสต์โดย paa_joy » 23 พ.ย. 2012 12:40

เรียน เจ้าหน้าที่เทศบาลบางปู

เรื่องไฟทางเข้าซอยเลียบคลองบางปลา (ลมโชย)
ดังกล่าว ตอนนนี้ (22-23/11/2012 ) ไฟทางไม่ติด ประมาณ
2 วันแล้วนะค่ะ (เท่าที่สังเกตเห็น) ทางค่อนข้างเปลี้ยว รถ
มอเตอร์ไชย์ก็ผ่านไปมาตลอด ตอนนี้ทาง มืดมากเลยค่ะ
รบกวน แก้ไข ให้หน่อยนะค่ะ เพื่อความปลอดภัยของ
ชาวบ้านแถวนั้น

ขอบคุณค่ะ
paa_joy

โพสต์โดย admin » 17 ธ.ค. 2012 17:18

เรียน คุณ paa_joy

ตามที่ได้แจ้งเรื่องไฟทางเข้าซอยเลียบคลองบางปลา (ลมโชย) เสียนั้น ขณะนี้ทางกองช่างเทศบาลตำบลบางปูได้ดำเนินการซ่อมแซมไฟฟ้าแสงสว่างที่ชำรุดจนใช้งานได้เป็นปกติแล้ว

ขอบคุณครับ
นายธีรพล ชุนเจริญ
นายกเทศมนตรีตำบลบางปู
admin

ย้อนกลับไปยัง เรื่องร้องเรียน/ร้องทุกข์ ปัญหาต่างๆ