ถนนในซอยเทศบาลบาง 2 (ฟาร์มจระเข้) แย่มาก ๆ ค่ะ

Moderator: admin

ถนนในซอยเทศบาลบาง 2 (ฟาร์มจระเข้) แย่มาก ๆ ค่ะ

โพสต์โดย admin » 26 ต.ค. 2012 13:56

ชื่อ-สกุล : คนในเทศบาลบางปูค่ะ
ข้อมูลการร้องเรียน : ถนนในซอยเทศบาลบาง 2 (ฟาร์มจระเข้) แย่มาก ๆ ค่ะ ฝาท่อชำรุด
รอการปรับปรุงนานมาก ช่วงวัดราษฎร์โพธิ์ทองถึงหน้าฟาร์มฯ ฝาท่อทรุด ถนนยุบ เวลารถวิ่ง
สามารถวิ่งได้เฉพาะตรงกลางถนนเท่านั้น นานมาก ที่เป็นเช่นนี้ ไม่เห็นมาปรับปรุงเสียที
ตอนนี้มีฝาท่อทรุดที่หลังห้องเย็นอีก จะเป็นเดือนอยู่แล้วทำไมไม่มาซ่อมคะ
ต้องรอให้เกิดอุบัติเหตุก่อนหรือคะ หรือต้องรอให้ออกข่าวร้องเรียนก่อนคะ ถึงจะมาทำได้
admin

Re: ถนนในซอยเทศบาลบาง 2 (ฟาร์มจระเข้) แย่มาก ๆ ค่ะ

โพสต์โดย admin » 26 ต.ค. 2012 13:58

เรียน ท่านผู้ร้องเรียน

เรื่องฝาท่อชำรุดบริเวณถนนช่วงวัดราษฎร์โพธิ์ทองถึงหน้าฟาร์มจระเข้นั้น ต้องเรียนว่าทางเทศบาลได้แก้ปัญหาซ่อมแซมอย่างรวดเร็วมาโดยตลอด แต่เนื่องจากว่าถนนบริเวณดังกล่าวมีรถใหญ่สัญจรเข้าออกอยู่เป็นจำนวนมาก จึงทำให้เกิดปัญหาฝาท่อชำรุดอยู่บ่อยครั้ง แต่อย่างไรก็ตามในกรณีดังกล่าวผมเองได้ให้เจ้าหน้าที่เข้าดำเนินการซ่อมแซมแก้ไขให้เรียบร้อยแล้วครับ

ขอบคุณครับ
นายธีรพล ชุนเจริญ
นายกเทศมนตรีตำบลบางปู
admin

ย้อนกลับไปยัง เรื่องร้องเรียน/ร้องทุกข์ ปัญหาต่างๆ