เรื่องสุนัขจรจัดในซอยเทศบาลบางปู 66

Moderator: admin

เรื่องสุนัขจรจัดในซอยเทศบาลบางปู 66

โพสต์โดย Facebook » 28 ก.ย. 2012 10:35

Rangsun Mungchiang ถึง สำนักงานเทศบาลตำบลบางปู

อยากร้องเรียนเรื่องสุนัขจรจัดในซอยเทศบาลบางปู 66 (ซอยร้านอาหารเพชรสีฟ้า) หน่อยครับ เนื่องจากมีจำนวนเยอะมาก ราวๆ 20-30 ตัว เกรงว่าจะเกิดอันตรายต่อผู้ที่สัญจรไปมา ทั้งผู้ที่เดิน และขับขี่จักรยาน มอเตอร์ไซต์ ช่วงหลังๆเห็นมันรวมกลุ่มกันหลายตัววิ่งไล่เห่า หรือไม่ก็เดินเพล่นพล่านกลางถนน ขวางทางผู้ใช้รถใช้ถนน วิ่งตัดหน้า หลายๆครั้งจนทำให้เกิดอุบัติเหตุ ช่วยจัดการให้หน่อยนะครับ

BYhttp://www.facebook.com/pages/%E0%B8% ... 7569434704
Facebook

Re: เรื่องสุนัขจรจัดในซอยเทศบาลบางปู 66

โพสต์โดย admin » 09 ต.ค. 2012 14:32

เนื่องจากการจับสุนัขจรจัดโดยเจ้าหน้าที่เทศบาลนั้น จะดำเนินการตามหลักเกณฑ์ที่กำหนดไว้ คือ ต้องเป็นสุนัขทีึ่ไม่มีเจ้าของ และเป็นสุนัขดุรัาย ก่อให้เกิดความเดือดร้อนกับประชาชนทั่วไป ซึ่งกรณีของซอยบางปู 66 นั้น ตรวจสอบจากเจ้าหน้าที่ผู้รับผิดชอบรายงานว่า สุนัขส่วนหนึ่งมีเจ้าของ โดยเจ้าหน้าที่ได้แจ้งให้ทราบและขอความร่วมมือกับเจ้าของสุนัขให้ช่วยดูแลไม่ให้ก่อให้เกิดความเดือดร้อน และหาแนวทางแก้ไขปัญหาดังกล่าวต่อไปครับ
admin

ย้อนกลับไปยัง เรื่องร้องเรียน/ร้องทุกข์ ปัญหาต่างๆ