RE: ตอบข้อร้องเรียนกล้องวงจรปิด รร.ท2 และครูทำตัวไม่เหมาะสม

Moderator: admin

RE: ตอบข้อร้องเรียนกล้องวงจรปิด รร.ท2 และครูทำตัวไม่เหมาะสม

โพสต์โดย admin » 21 ก.ย. 2012 15:32

ชื่อ-สกุล : คนบางปูเเท้ๆ

เบอร์โทรศัพท์ :

อีเมล์ :

ข้อมูลการร้องเรียน : สวัสดี ท่านนายกเทศมนตรีเทศบาลตำบลบางปู
อยาทราบจากท่านว่าที่โรงเรียนเทศบาล ๒ ท่านได้ปิดกล้องวงจรปิดหรือบ่าว?
หากไม่ได้ติดผมว่าท่านหางบติดเถอะครับ
เพราะท่านทำโรงเรียนออกจะอินเตอร์ขนาดนี้
อีกอย่างผมว่าบุคคลากรที่นี้ถูกร้องเรียนหลายครั้งหลายคราวเเต่เหมือนท่านทำเฉยไม่สนใจเท่าไร
ทำไรบ้างหรือบ่าวครับ? บางที่นี้ที่ผมทราบเขาให้ออกนะครับ
หากท่านนายกคิดยกเรื่องการศึกษาเป็นสำคัญ เเ
ต่ท่านยังสนับสนุนบุคคลที่ไม่เหมาะสมกับการเป็นครูมาทำงาน คงจะเป็นเรื่องยาก
ผมจะว่าบอกทำไมคนในท้องถิ่นตอนนี้เริ่มเปลี่ยนเพราะพวกเขาต้องการคนที่ตอบสนองการเเก้ปัญหาที่ตรงจุด
เพราะที่ท่านทำมันเป็นในแบบขอไปทีมากกว่า มีคนร้องเรียนเรื่องการศึกษา
ผมไม่เคยเห็นจะขึ้นบอร์ดเเล้วออกมาชี้เเจ้งว่าเเก้ไขอย่างไรบ้าง
เเม้เเต่คนในชุมชนที่ผมอยู่ขนาดผ??
?้ปกครองพาเด็กไปร้องเรียนว่าทำร้ายเด็ก
ก็เเค่ตักเตือนผมว่ารอให้มันทำร้ายเด็กจนตายเสียก่อนมั้งครับถึงให้ออก
ตอนนี้ผมว่าท่านอาจจะต้องทำอะไรซักอย่างเเล้ว
ผมอยากไม่ได้อยากมาร้องเรียน-ร้องทุกข์หรอก
ผมเเค่เห็นความตั้งใจของท่านในการดำเนินการจัดการศึกษา
ผมเเค่อยากส่งข้อมูลมาบอกถึงสถานการณ์ในตอนนี้ เเละอยากให้ท่านได้อ่าน
ไม่ใช่ส่งไปเเล้วก็ไ?
??่รู้ว่าไม่หลบอยู่ตรงไหน

อัพโหลดไฟล์ :

IP Address : 115.87.96.xx

เรียน ท่านผู้ร้องเรียน
ต้องขอขอบคุณที่ท่านกรุณาแจ้งเสนอแนะข้อคิกเรื่องการจัดการศึกษาเข้ามา
ในกรณีเรื่องกล้องวงจรปิดในโรงเรียนเทศบาล 2 นั้น ต้องขอเรียนว่า โรงเรียนเพิ่งเปิดได้เพียงปีเดียว อุปกรณ์ที่จำเป็นหลายๆ อย่าง
ก็ยังไม่ครบถ้วนสมบูรณ์ โดยการติดตั้งกล้องวงจรปิดภายในโรงเรียน นั้นฯ เป็นโครงการที่ผมเองตั้งใจจพดำเนินการในอนาคตอยู่แล้วครับ

กรณีเรื่องบุคลากร นั้น ขอเรียนว่าก่อนหน้านี้ ที่มีการร้องเรียน ก็ได้มีการดำเนินการว่ากล่าวตักเตือน และลงโทษตามระเบียบของทางราชการ
ของผู้บังคับบัญชาไปแล้วครับ โดยขอเรียนว่าผมเองไม่ได้นิ่งนอนใจกับเรื่องร้องเรียนต่างๆ ที่เกิดขึ้น ซึ่งทุกเรื่องร้องเรียนที่เข้ามา
ก็ได้มีการสอบสวนข้อเท็จจริง และเดำเนินการตามระเบียบของทางราชการมาโดยตลอด

แต่อย่างไรก็ตามผมเองในฐานะผู้บังคับบัญชาหน่วยงาน และตัวแทนพี่น้องประชาชน จำเป็นอย่างยิ่งที่จะต้องให้ความเป็นธรรม กับทั้งสองฝ่าย
ไม่ว่าจะเป็นผู้ที่ร้องเรียน หรือผู้ถูกร้องเรียนก็ตาม จึงขอเรียนให้ท่านเข้าใจและสบายใจได้ ว่าผมเองจะให้ความยุติธรรมกับทุกฝ่ายอย่างแน่นอนครับ

สุดท้ายผมขอเรียนว่า ผมยังคงมีความมุ่งมั่น และตั้งใจในการจัดการศึกษา เพื่อลูกหลานพวกเราชาวบางปู อย่างมีประสิทธิภาพต่อไปครับ

นายธีรพล ชุนเจริญ
นายกเทศมนตรีตำบลบางปู
admin

ย้อนกลับไปยัง เรื่องร้องเรียน/ร้องทุกข์ ปัญหาต่างๆ