RE: น้ำไม่ไหลและแล้วเมื่อไหร่จะซ่อมเสร็จ

Moderator: admin

RE: น้ำไม่ไหลและแล้วเมื่อไหร่จะซ่อมเสร็จ

โพสต์โดย admin » 11 ก.ย. 2012 10:33

ข้อมูลการร้องเรียน :
น้ำไม่ไหลและไม่ทราบว่าเอาน้ำอะไรมาให้ใช้ค่ะมันขุ่นขนาดนั้นไม่ได้ตรวจสอบก่อนเลยเหรอว่ามันใช้ได้หรือไม่ค่ะ
แล้วเม่ือไหร่จะซ่อมเสร็จ ถ้าเอาน้ำมาให้ใหม่ก็กรุณาตรวจสอบคุณภาพน้ำก่อนด้วยนะค่ะ
ปล.อยากได้น้ำประปาท่ีไหลตลอด24ชม.เหมือนเขตอ่ืน ตำบลอ่ืนบ้างอ่ะค่ะ
อยากได้ความเจริญเข้าสู่ชุมชนบ้างอ่ะค่ะ
admin

Re:น้ำไม่ไหลและแล้วเมื่อไหร่จะซ่อมเสร็จ

โพสต์โดย admin » 11 ก.ย. 2012 10:34

เรียน ท่านผู้ร้องเรียน
เนื่องจากขณะนี้การจ่ายน้ำประปามีปัญหาชำรุดบกพร่องอยู่ 2 จุด คือ ปั๊มเสียที่ตำหรุ และท่อชำรุดที่บางปูแลนด์ ซึ่งอยู่ระหว่างการแก้ไข โดยน่าจะดำเนินการแล้วเสร็จภายในสัปดาห์นี้ครับ แต่อย่างไรก็ตามเพื่อเป็นการบรรเทาความเดือดร้อนของพี่น้องประชาชนในพื้นที่ตำบลบางปู ทางเทศบาลตำบลบางปูได้มีการบรรทุกน้ำเข้าไปจ่ายตามจุดต่าง ๆ และจะประชาสัมพันธ์ให้พี่น้องประชาชนทราบล่วงหน้า ตามแผนการปฏิบัติงานดังนี้
1. วันจันทร์ที่ 10 กันยายน 2555 บริเวณ หมู่ 5 ตำบลบางปูใหม่
2. วันอังคารที่ 11 กันยายน 2555
เช้า หมู่ 4 ตำบลบางปู (คลองด่าน 2)
บ่าย หมู่ 3 ตำบลบางปูฝั่งน้ำเค็ม
3. วันพุธที่ 12 กันยายน 2555
เช้า หมู่ 4 ตำบลบางปูฝั่งน้ำเค็ม
บ่าย หมู่ 3 ตำบลบางปูฝั่งน้ำจืด
4. วันพฤหัสบดีที่ 13 กันยายน 2555
เช้า หมู่ 2 ตำบลบางปู (ตาก๊ก)
บ่าย หมู่ 1 ตำบลบางปู ซอยจัดสรรน้ำจืด
5. วันศุกร์ที่ 14 กันยายน 2555
เช้า หมู่ 3 ตำบลบางปู วิทยุการบินน้ำจืด
ดังนั้นจึงเรียนเพื่อชี้แจงถึงวิธีการและแนวทางแก้ไขปัญหาของเทศบาลตำบลบางปู เพื่อให้ท่านและพี่น้องประชาชนในพื้นที่ทราบในเบื้องต้นครับ

ขอบคุณครับ
นายธีรพล ชุนเจริญ
นายกเทศมนตรีตำบลบางปู
admin

ย้อนกลับไปยัง เรื่องร้องเรียน/ร้องทุกข์ ปัญหาต่างๆ